อี๊ก

อี๊ก

Guest

ตารางเรียนและค่าใช้จ่าย (1441 views)

17 Dec 2011 09:20

ขอตารางเรียนและค่าใช้จ่ายที่ต้องจ่ายหน่อยครับ

อี๊ก

อี๊ก

Guest

สไมลล

สไมลล

Guest

17 Dec 2011 10:20 #1

ผมส่งให้ทางอีเมลลแล้วนะครับ ต้องการสอบถามข้อมูลเพ่มเตมได้เลยนะครับ

สไมลล

สไมลล

Guest

momo

momo

Guest

17 Dec 2011 12:31 #2

ขอตารางเรียนเดือนมกราคมหน่อยนะค่ะ

momo

momo

Guest

สไมลล

สไมลล

Guest

17 Dec 2011 19:00 #3

ส่งตารางให้เรียบร้อยแล้วนะคะ ต้องการข้อมูลใดเพิ่มเติมสอบถามได้เลยนะคะ

สไมลล

สไมลล

Guest

samuraikyo

samuraikyo

Guest

18 Dec 2011 21:26 #4

ขอตารางเรียนเดือนกุมภาพันธ์หน่อยนะครับ และถ้าผมจะเรียนแบบเกียร์ รวม จะมีรายละเอียดการเรียน โดยแบ่งการเรียนอย่างไร และค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่ครับ

samuraikyo

samuraikyo

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

18 Dec 2011 22:20 #5

ตารางเดือนกุมภา ยังไม่มีเลยครับ ยังไม่มีคนจอง ถ้าจะจองเดือนกุมภาสามารถระบุวันและเวลามาได้เลยครับ จะได้สร้างตารางแล้วล๊อกเวลาส่งไปให้ confirm ได้ทางอีเมลล์ครับผม

ราคาและค่าใช้จ่ายทางโรงเรียนสอนเป็นหลักสูตรครับผม ราคาดังนี้ครับ

5 ชม 1600
8 ชม 2500
10 ชม 2900
15 ชม 3700

เมื่อตัดสินใจได้แล้วว่าจะลงหลักสูตรใด ทีนี้การแบ่งชั่วโมงขึ้นให้แต่ละเกียร์ขึ้นกับว่านักเรียนจะแบ่งชั่วโมงเรียนให้แต่ละเกียร์อย่างไรครับ ปกติโดยมากก็จะแบ่งให้เกียร์ธรรมดาเยอะกว่าออโต้ เพราะเกียรืธรรมดาพื้นฐานค่อนข้างยากและมากกว่าออโต้ แต่ถ้าเป็นแล้วออโต้เรียกว่าง่ายเลยครับ ไม่ต้องกลับไปเริ่มที่พื้นฐานใหม่ ปกติถ้าไม่มีพื้นฐานมาเลย ถ้าจะเรียนเกียร์ธรรมดา ควรเริ่มที่ 15 ชม เวลาแบ่งชม ก็ปกติ จะ 10:5 หรือ 12:3 บางคนเรียนออโต้ เพื่อฝึกไว้ให้คุ้นเคยกับลงสอบเท่านั้นครับ เพราะอย่างทีบอกว่าถ้าเป็นธรรมดา ออโต้ก็เป็น เพียงแต่เวลาเรียนเกียร์ธรรมดาต้องใช้ความพยายามมากกว่าเกียร์ออโต้ครับ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image