Kung

Kung

Guest

ขอตาราง มีนา 55 (1137 views)

21 Feb 2012 03:56

ไม่มีพื้นฐานคะ เกียร์ออโต้นะคะ

Kung

Kung

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

21 Feb 2012 11:37 #1

ได้ค่ะ ส่งรายละเอียดพร้อมตารางให้ทางอีเมลล์แล้วค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Kung

Kung

Guest

22 Feb 2012 02:15 #2

จะออกฟอร์ด เฟียสต้าอ่ะคะ ไม่ทนาบว่าควรเรียนคันไหน ช่วยแนะนำหน่อยคะ

Kung

Kung

Guest

น้องแบงค์

น้องแบงค์

Guest

22 Feb 2012 13:53 #3

แจส คับผม เดียว ผมจะ ส่งตาราง ไปไห้ ดู ระกันนะค๊าบ

น้องแบงค์

น้องแบงค์

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

22 Feb 2012 15:46 #4

จริง ๆ พีบอกหนูก่อนว่า รถที่โรงเรียนสอนขับรถใช้กันส่วนใหญ่จะเป็น HONDA หรือ TOYOTA เนื่องจากต้นทุนต่ำ ค่า maintenance จะไม่แพงมาก ดังนั้นจะหารถยี่ห้ออื่น ๆ ที่ใช้ในโรงเรียนสอนขับรถ อันนี้อาจจะยากสักหน่อย

ถ้าเอารูปทรง หรือไซด์ใกล้เคียงกันคงเป็น JAZZ อย่างที่น้องแบงค์เค้าแนะนำ

แต่ใจจริงพี่แล้ว พี่ว่าแล้วแต่หนูเลยดีกว่าว่าอยากจะเรียนคันไหน เพราะพี่อยากให้ตั้งเป้าว่ามาเรียนแล้วขับรถเป็น นั่นหมายความว่า หนูไปขับรถคันไหน ยี่ห้อไหน ไซส์ไหนควรจะต้องขับได้ อันนี้จะเรียกว่า เป้าหมายของหนูบรรลุวัตถุประสงค์ พี่ไม่อยากให้ พอเปลี่ยนรถแล้วรู้สึกว่าการขับรถอีกคันมันเป็นเรื่องยากไปทันที ขับไม่ได้ ขับไม่เป็น ขับได้อยู่คันเดียว เพราะหากเรามาเรียน แล้วเรายึดติดกับสิ่งเหล่า มันจะกลายเป็นความกลัวที่เรายึดติดไปตลอด สักวันนึงเราต้องซื้อรถใหม่ เปลี่ยนคันใหม่ เราไม่สามารถใช้คันเดิมได้ตลอด ความกลัวที่เราคิดไปเองมันจะทำให้เรารู้สึกว่า เราจะขับได้มั้ย ขับไม่ได้ ไม่ชิน กะระยะไม่ถูก ซึ่งมันไปลดประสิทธิภาพในการขับรถของเรา เนื่องจากใจเราคิดไปเอง เช่นวันนึง พ่อบอกว่า วันนี้พ่อเอารถลูกไปนะ ลูกขับรถพ่อไปแล้วกัน พี่ไม่อยากให้เรียนจบแล้วขับได้แค่รถยี่ห้อเดียวกับที่เราเรียน หนูขับได้ ต้องขับได้ทุกคัน ทุกยี่ห้อ อันนี้ถึงเรียกว่าประสบความสำเร็จในการเรียน

ดังนั้นหนูอยากเรียนคันไหน เลือกได้เลยตามสบาย เราเรียนจบ เราต้องขับได้ทุกคันค่ะ สู้ๆ แล้วหนูจะเก่งเอง

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image