คุณรุ่ง

คุณรุ่ง

Guest

29 Apr 2016 14:02 #22

ขอถามนะครับ ขับรถเกียร์ธรรมดามาด้วยความเร็วพอสมควร ประมาณเกียร์ 4 หรือ 5 พอใกล้ถึงทางโค้ง เหยียบคลัชใส่เกียร์ว่าง แล้วแตะเบรกเป็นระยะๆ เพื่อชะลอความเร็วรถ พอพ้นโค้งแล้ว (ทางตรง) ควรเข้าเกียร์อะไรดีครับ เนื่องจากมันอยู่เกียร์ว่าง แต่ยังมีความเร็วอยุ่ครับ กำลังคิดว่าจะเข้าเกียร์สูงหรือเกียร์ต่ำดี

คุณรุ่ง

คุณรุ่ง

Guest

คุณรุ่ง

คุณรุ่ง

Guest

29 Apr 2016 14:06 #23

ทางโรงเรียนน่าจะมีเปิดสาขาแถว พระราม 2 บ้างนะครับ อยากเรียนแต่ดูจากสถานที่เรียนแล้วไกลบ้านมากครับ บ้านอยุ่แถว พ้นท้ายนรสิงห์ ถ.พระราม 2 อะครับ :r:

คุณรุ่ง

คุณรุ่ง

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

2 May 2016 22:14 #24

เรียนคุณรุ่งที่เคารพ

เหง้อ ไม่ขับแบบนี้นะคะ เมื่อเข้าโค้ง แล้วใส่เกียร์ว่าง เมื่อใดที่ใส่เกียร์ว่าง จะไม่มีแรงฉุดมาที่ล้อ หากความเร็ว เกินไป จะทำให้รถหลุดโค้งได้ ตามปกติเวลารถเข้าโค้งมันจะมีแรงเหวี่ยงมากกว่าเวลาเราขับทางตรงอยู่แล้ว แล้วพอเราใส่เกียร์ว่างทำให้รถไม่มีแรงฉุด เป็นการกระทำที่อันตรายมากกว่าค่ะ แนะนำว่าให้เหยียบเบรคชะลอความเร็ว จนความเร็วลดลงมามากๆ ค่อยเหยียบคลัช เพื่อเข้าเกียร์ตามความเร็วขณะนั้นจะปลอดภัยกว่านะคะ

Webmaster

Webmaster

Admin

คุณรุ่ง

คุณรุ่ง

Guest

16 May 2016 10:39 #25

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ เป็นประโยชน์มากครับ จะทำตามคำแนะคำครับ :w:

คุณรุ่ง

คุณรุ่ง

Guest

Post reply
CAPTCHA Image