นู๋ส้ม

นู๋ส้ม

Guest

สอบถาม + ขอตารางจ้า (1564 views)

20 Jun 2012 12:01

สอบสอบหน่อยค่ะ

พอดีเคยมีใบขับขี่อยู่แล้ว แต่หมดอายุ 25 กันยายน 2552 แล้วไม่ได้ต่อใหม่เลย
อยากจะรื้อฟื้นความทรงจำและความมั่นใจท่าสอบ หลักสูตร 5 ชม.
รบกวนขอตารางทั้งเดือน มิ.ย-ก.ค
ibabyza@msn.com ส้มค่ะ

ถามอีกนิด ไปอ่านในเวปขนส่งมา ถ้าใบขับขี่ขาดไม่เกิน 3 ปี ไปต่อ สอบแค่ภาคทฤษฎี
ในเคสของส้มเนี่ยต้องสอบภาคปฏิบัติด้วยไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ :hh::hh:

นู๋ส้ม

นู๋ส้ม

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

21 Jun 2012 10:18 #1

ว้าว หนูไม่น่าปล่อยให้ขาดอายุเลย เพราะปัจจุบันถ้าขาดอายุจนต้องสอบใหม่ทั้งหมด หนูจะต้องสอบ 2 วันแล้วนะคะ ยุ่งยากกว่าเดิมนิดหน่อย แต่เสียเวลาเยอะกว่าเดิม

ตอนนี้รีบไปต่อก่อนขนส่งใกล้บ้าน แต่จะใช้เวลา 1 วันเต็ม ๆ นะคะ ยังไม่ต้องสอบปฏิบัติใหม่ เพราะยังไม่เกิน 3 ปี แต่ต้องสอบสมรรถภาพของร่างกาย อบรม 4 ชม และสอบข้อเขียน ซึ่งให้เวลาทั้งวันแลย แต่ระเบียบแต่ละขนส่งไม่เหมือนกัน ดังนั้นจะไปที่ไหนเช็คนิดนึงค่ะ ว่าการจองคิวแต่ละขนส่งทำอย่างไร เช่น หมอชิต ต้องจองทางโทรศัพท์ ตลิ่งชัน ไปต่อคิวตอนเช้า เป็นต้น เอกสารใช้เหมือนที่ทำครั้งแรก

1. บัตรประชาชน
2. สำเนาบัตรประชาชน
3. ใบรับรองแพทย์
4. ใบขับขี่เดิม พร้อมสำเนา

ส่วนตารางพี่ส่งให้แล้วนะคะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image