บอล

บอล

Guest

รบกวนสอบถามกรณีที่มีใบขับขี่มอเตอร์ไซต์อยู่แล้วครับ (811 views)

21 Oct 2012 23:42

จากที่ได้อ่านในเว็บบอร์ด >>>

นักเรียนที่มีใบขับขี่มอเตอร์ไซด์ สามารถ Bypass การอบรม 4 ชั่วโมงได้ค่ะ ไม่ต้องเข้าอบรม สามารถทดสอบสมรรถภาพของร่างกาย แล้วไปสอบข้อเขียน จากนั้นสามารถสอบปฏิบัติได้เลย ทำให้สามารถสอบใบขับขี่เสร็จสิ้นภายใน 1 วันได้ค่ะ

ดังนั้นหากใครมี ก็นำติดตัวไปด้วยนะคะ เอาทั้งตัวจริงพร้อมถ่ายสำเนาไปด้วยค่ะ ลดเวลาไปได้อีก 1 วันค่ะ >>>

ถ้าผมมีอยู่แล้ว(เป็นแบบตลอดชีพ ตั้งแต่ปี 45)สามารถสอบภายในวันเดียวได้ใช่มั้ยครับ ผมจะได้วางแผนการลาไว้เลย
ขอบคุณครับ

บอล

บอล

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

22 Oct 2012 11:40 #1

ได้ค่ะ แต่ต้องสอบสมรรถภาพของร่างกาย สอบข้อเขียนใหม และสอบภาคสนามด้วยนะคะ แค่ไม่ต้องอบรม แต่ข้อเสียจะสอบข้อเขียนผ่านหรือป่าวถ้าไม่อบรม เพราะไม่แน่ใจว่าลืม พวกทฤษฎี ไปมากน้อยแค่ไหน ถ้าลืมมาก เข้าอบรมก็ดีค่ะ ถ้าไม่ลืมพอเดาได้ ก็เอาแบบนั้นก็ได้ค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

บอล

บอล

Guest

22 Oct 2012 16:07 #2

ขอบคุณครับ

บอล

บอล

Guest

Post reply