ลี

ลี

Guest

อยากขับรถเป็น (1022 views)

7 Nov 2012 00:17

ถึงคุณครูครับ ไม่ทราบว่าถ้ายังขับไม่เป็นเลยจะลง คอร์สไหนดีครับ เวลาว่างจะว่างเสาร์อาทิตย์นะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ลี

ลี

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

7 Nov 2012 12:47 #1

หนูอยากเรียนเป็นเกียร์อะไรครับ ถ้าเป็น

ออโต้ ก็น่าจะ 10 ชม น่าจะเพียงพอเรียนรู้ทุกอย่าง สำหรับ ผู้ชายจะไม่ยากเท่าไหร่ เพราะใจกล้ากว่าเด็กผู้หญิง ตัดสินใจเร็วค่อนข้างแม่นยำ จะเป็นง่ายกว่า

เกียร์ธรรมดา หรือ เรียนทั้ง 2 เกียร์ ควรเรียน 15 ชม ครับ พื้นฐานเยอะ และยากกว่าเวลาที่เราเรียนเกียร์ธรรมดา แต่ถ้าเกียร์ธรรมดาเป็นออโต้จะเป็นอัตโนมัต แต่ว่าพี่บอกเลยว่าจะใช้ effort เยอะกว่าออโต้ ยากกว่า พื้นฐานเยอะ เวลาที่ต้องใช้เลยเยอะตามไปด้วยครับ

แต่ถ้าหนูไม่มีประสบการณ์เลย บนท้องถนน เรียนออโต้ 10 ชม แล้วคิดว่าต้องใช้เวลามากกว่านั้น ค่อยเพิ่มเป็น 15 ชม ทีหลังได้ค่ะ ก็มาเพิ่มอีก 5 ชม นะ จ่ายเพิ่มอีก 800 บาท แต่พี่อยากให้เรียนดูก่อน ออโต้ไม่ได้ยากอะไร

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image