น้ำหวาน

น้ำหวาน

Guest

ขอตารางเรียน ที่ อัพเดท ที่สุดค่ะ (1040 views)

23 Nov 2012 12:15

น้ำหวาน

น้ำหวาน

Guest

น้ำหวาน

น้ำหวาน

Guest

23 Nov 2012 14:02 #1

ขอบคุณนะคะ ได้รับ file แล้วค่ะ

พอดี จะโทรไปจอง แต่ไม่มีคนรับสายเลยค่ะ T_T

เลยจองเวลา ส่งไปทาง mail นะคะ

น้ำหวาน

น้ำหวาน

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

23 Nov 2012 14:07 #2

ค่ะ ล๊อกตารางแล้วแจ้งกลับทางอีเมลล์ให้แล้วเช่นกันค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

น้ำหวาน

น้ำหวาน

Guest

23 Nov 2012 16:12 #3

สอบถามเพิ่มเติมค่ะ คือ รถที่บ้านเป็น Honda Civic แล้ว เราเลือกเรียน altis (เพราะคิดว่าตัวถังขนาดน่าจะพอๆกัน) ลักษณะการขับ มันจะ คล้ายๆ กันมั้ยคะ

น้ำหวาน

น้ำหวาน

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

26 Nov 2012 16:13 #4

รถเกียร์ออโต้ ทุกคัน ทุกขนาดวิธีการขับเหมือนกันหมดค่ะ ใช้หลักการเดียวกันหมด การกะระยะ หรือ remark จุดต่างๆ เวลาเข้าช่อง เข้าซอง ทุกคันทุกขนาด เราจะใช้กระจกมองข้าง เป็นตัววัดระยะสำหรับรถทุกไซส์เลย  เพราะเป็นส่วนที่กว้างที่สุดของรถแล้วค่ะ ดังนั้นจะเรียนรถเล็กหรือรถใหญ่ ส่วนกว้างอย่างที่บอกให้เราดูที่กระจกมองข้างเป็นหลัก ส่วนยาวจะมองที่ท้ายรถ เหมือนกันทุกคันทุกขนาด ไม่ว่าใหญ่หรือเล็ก สั้นหรือยาวค่ะ ดังนั้นถ้ากังวลเรื่องลักษณะการขับ อันนี้บอกเลยว่าไม่ต้องห่วงค่ะ เหมือนกันแน่นอน สำหรับรถทุกประเภท แต่อะไรที่แตกต่างกัน อุปกรณ์ภายใน feature ต่างๆ อาจจะไม่เหมือนกันค่ะ เช่น ปุ่มเปิดแอร์ อาจจะเป็นแบบหมุนบ้าง กดบ้าง เรื่องพวกนี้ไม่มีผลต่อความสามารถในการขับขี่ สามารถเรื่องรู้ได้เองจากคู่มือรถ เพราะบางครั้งขับรถยี่ห้อ รุ่นเดียวกัน แต่ตัวต่ำสุด ตัวกลาง ตัวท๊อป อุปกรณ์ภายในอาจจะแตกต่างกันได้ค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image