sor

sor

Guest

ขอทราบความคิดเห็นหน่อยครับ (1036 views)

23 Nov 2012 21:49

สวัสดีครับ อยากจะทราบว่าถ้าผมต้องการจะสอบใบขับขี่ให้ได้ภายในเดือนมกราคมปีหน้านี้ จะเรียนทันไปสอบหรือไม่ครับ

พอดีไม่เคยขับรถมาก่อน คิดว่าจะลงหลักสูตร 15 ชั่วโมงครับ ว่างช่วงเสาร์อาทิตย์

เพราะว่าถ้าหลังจากนั้นจะไม่สะดวกสักเท่าไรแล้วครับ ขอทราบความคิดเห็นด้วยครับ

sor

sor

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

26 Nov 2012 16:04 #1

ทันแน่นอนค่ะ ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ไม่มีพื้นฐาน แนะนำว่าเริ่มต้นที่ 10 ชม ดีกว่าค่ะ เพราะไม่ยากและพื้นฐานไม่มากเท่าไหร่ ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา หรือ เรียนทั้ง 2 เกียร์ ควรจะเป็น 15 ชม เพราะยากกว่า และพื้นฐานของเกียร์ธรรมดาค่อนข้างเยอะพอสมควรค่ะ เรียนได้แค่เสาร์ อาทิตย์จะใช้เวลาประมาณ 5 วัน ถ้าสมมติว่าเรียนได้คาบละ 3 ชม นะคะ ถ้ามากกว่านั้น ก็จำนวนวันจะลดลง แต่คิดว่าไม่ควรเรียนเกินคาบละ 4 ชม โดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับเกียร์ธรรมดา เพราะสาหัสพอสมควรค่ะ สำหรับมือใหม่ 3-4 ชม จะกำลังดี

ส่วนตารางส่งให้แล้ว ปีใหม่ถ้าว่างโรงเรียนไม่หยุดค่ะ หยุดแค่ 2 วัน 31-1 เท่านั้น แต่อาจจะเปิดไม่เต็มจำนวน เท่านั้นเองค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

sor

sor

Guest

28 Nov 2012 11:57 #2

ได้รับอีเมล แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

sor

sor

Guest

Post reply
CAPTCHA Image