anyarat

anyarat

Guest

จะขอเปลี่ยนแปลงตารางเรียน และเพิ่มคอร์สค่ะ (1449 views)

23 Jan 2013 15:04

ชื่อ จ๋า ค่ะ เดิมเรียน วีโก้ กับครูหนุ่มอยู่ เริ่มเรียน 14 มกราคมค่ะ ตอนนี้เหลืออีก 2 ชั่วโมง คือวันจันทร์ที่ 28 นี้
แต่ไม่ทราบว่าจะขอเปลี่ยน 2 ชั่วโมงที่เหลือเป็นเรียนรถ auto และเพิ่มคอร์สอีก 5 ชั่วโมง (รวมแล้วเรียนอีก 7 ชั่วโมงใช่ป่าว) ได้มั้ยคะ

(คือวันนี้ไปสอบแล้วค่ะ ตกทั้ง 2 ท่าค่ะ คิดว่าเอากระบะไปสอบไม่ผ่านแน่ ๆ อยากเรียน auto เพื่อไปสอบค่ะ)

เห็นมีตาราง ของ JAZZ วันจันทร์ที่ 28 กับอังคารที่ 29 ช่วง 8 โมง - 10 โมงว่างอยู่ ลงได้มั้ยคะ เดี๋ยวอีก 4 ชั่วโมงค่อยหาเอา

โทรหาออฟฟิศไม่มีคนรับเลยค่ะ

anyarat

anyarat

Guest

anyarat

anyarat

Guest

23 Jan 2013 15:09 #1

ผิดค่ะ ถ้าลงไป 4 ก็เหลืออีก 3 เนอะ :h:

anyarat

anyarat

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

23 Jan 2013 15:46 #2

รอสักครู่นะคะ ไม่มีคนอยู่ที่โรงเรียนค่ะ ไปสอบใบขับขี่กันหมด น่าจะกลับมาราวๆ 16.00-17.00 ก็น่าจะมีคนรับสายแล้วค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Webmaster

Webmaster

Admin

23 Jan 2013 17:14 #3

ล๊อกตารางส่งกลับให้แล้วนะคะ วันจันทร์กับวันอังคาร Jazz ช่วงเช้า นะคะ อิอิ ถ้าโทรมาตอนนี้ ทุ่มกว่าๆ เลยค่ะ ออกไปแข่งบอลกันทั้งโรงเรียนเลยค่ะ กลับจากขนส่ง รีบเปลี่ยนเสื้อผ้า หิ้วรองเท้าไปหมดแล้ว  น่าจะเลิกประมาณ 6 โมงครึ่งค่ะ เดี๋ยวค่อยกลับมาทำงานกันต่อ

Webmaster

Webmaster

Admin

นักเรียนครูหนุ่ม

Guest

23 Jan 2013 20:09 #4

อ้าว พี่จ๋า หนีไปเรียน jazz แล้วเหรอ งั้นหนูก็ไม่ได้ไปรับพี่แล้วดิ :ss: :ss:

แต่วันที่ 28-29 เจอกันในสนามนะ หนูลงไว้เวลาเดียวกันเลย :h: :h:

หนูก็ตกที่นั่งเดียวกับพี่จ๋าเลย แต่หนูลงไปครบแล้ว 15 ชั่วโมง ไม่รู้ว่าถ้าสอบไม่ผ่านจะขอเพิ่มได้อีกหรือเปล่า หุหุ :k: :k:

พรุ่งนี้เอาไงดีค่ะ จะไปสอบขับ ก็ไม่มีรถ ไปเช่าก็ขับออโต้ไม่เป็น ไปวันพุธหน้า ก็โดนต่อคิวใหม่ 55 ไม่มีทางเลือก :y: :y:

ครูๆ นี่ขยันกันจังเลยนะ ยังอุตส่าห์หาเวลาไปออกกำลังกายกัน :w: :w:

Guest

anyarat

anyarat

Guest

24 Jan 2013 11:37 #5

น้องจัน่ใช่ป่าวนี่ ไม่อยากหนีไปหรอก แต่ดูเค้าสอบตั้งแต่เช้า ไม่มีใครเอากระบะไปสอบเลย แต่กลับตัวไม่ทันละ ลงทะเบียนแล้ว เปลี่ยนรถก็ไม่ได้ ไม่มีพื้นฐานออโต้เลย แฟนพี่แอบได้ยินผู้ชมคุยกันตอนพี่สอบว่า เจ๊คนนี้บ้าแน่ ๆ เอากระบะสอบ แฟนดูลาดเลาให้แล้ว บอก ยังไงก็ไม่เข้าซองหรอก :hh: เปลี่ยนเหอะ เอาออโต้สอบดีกว่า แต่จริง ๆ น้องจันลองเอากระบะสอบก็ได้นะ :h: เรียนมามากกว่า ต้องแม่นกว่าแน่ ๆๆ :w:
หวังว่า 28-29 จะเจอกันนะจ๊ะ

anyarat

anyarat

Guest

Guest

24 Jan 2013 12:59 #6

จ๊ะ ช่าย ... น้องเอง :hh:

คิดว่าจะเอารถ vigo นี่แหละ ไปสอบรอบแรกก่อน ผ่าน ไม่ผ่าน ก็ช่าง แต่ขอลองสักทีเุถ๊อะ
ถ้าไม่ผ่าน ก็จะได้รู้ไป ถ้าผ่านก็ถือว่า โชคดีที่สุดในสามโลกแระ (ฝันกลางวัน) :k:

ถ้าเอา auto ไปสอบแล้วเกิดผ่าน (หลงตัวเองได้อีก) ก็จะทำให้เราสงสัยอีกว่า เอ ... ถ้าเราสอบกับ vigo เราจะผ่านหรือเปล่าน้อ เป็นข้อสงสัยไปตลอดชีพ หุหุ :)

วันที่ 28-29 เจอกันในสนามแรลลี่ :R: แน่นอน พี่จ๋า :w:

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

24 Jan 2013 13:58 #7

อิอิ เข้ามาแอบฟัง ไปและ

Webmaster

Webmaster

Admin

anyarat

anyarat

Guest

24 Jan 2013 14:11 #8

อิอิ admin เชิญมาฟังเลยค่ะ :^_^:

เอาเลยน้องจัน พี่เชียร์เต็มที่ ไม่ลองไม่รู้ เนอะ ทำให้เหมือนซ้อม อย่าลน (แบบพี่ :b:)
ลองเลย คิดว่า ยังไงก็ได้แน่ ชั้นได้ลงสนามแน่ :^_^: ได้ไม่ได้ไม่เป็นไร
ผู้หญิงตัวเล็ก ๆ อย่างเรา กับกระบะ ใคร ๆ ก็ทึ่ง เชื่อดิ เค้าเอาใจช่วยกันทั้งนั้น :w:

anyarat

anyarat

Guest

Guest

24 Jan 2013 15:12 #9

ขอบคุณมากๆ สำหรับกำลังใจค่ะ พี่จ๋า :^_^:

ไม่อยากรอ ถึงวันจันทร์โน่นเลย อยากเรียนทุกวัน สนุก อิอิ :D: :D:

Guest

anyarat

anyarat

Guest

25 Jan 2013 09:05 #10

555 ถึงขั้นอยากเรียนแบบน้ำลายไหล น่ากลัวจริง ๆ
ว่าแต่น้องจันนี่ก็อึดเหมือนกันนะ เรียนเกือบทุกวัน พี่เรียนที กลับมาเมื่อยขาแทบแย่ :k:
ยิ่งแถวหมอชิตที่ไปส่งน้องจันนะ เหยียบครัช เบรค จนงง เหยียบซะจนรถดับ ซะงั้น :r: แล้วก็รีบทำเป็นชวนครูคุย ให้ครูลืม ๆ เดี๋ยวโดนครูดุ อิอิ

anyarat

anyarat

Guest

Guest

25 Jan 2013 13:09 #11

เว้นไว้หลายวันแล้วมันไม่ต่อเนื่องงะพี่ วันนี้ขับดีแล้ว พอมาอีกทีกลับขับแย่ลง จนครูสังเกตุได้ ก็จะโดนนน :y:

โอยพี่ วันที่มาเรียนครั้งที่ 2 นะ หนูเจอรถชนกันตรงตีนสะพาน แม่เจ้า !!! กระดึ้บๆ เลี้ยงครัชกับเบรค จนขาชาไปเรย กิกิ บอกครูว่า วันนี้ครูสอนวิชา "การขับรถด้วยครัชและเบรค" :( เดินขี้นบันไดรถไฟฟ้าไม่ไหวเลย :q:

เรื่องทำรถดับนี่ ครูไม่ปลื้มเอาซะเล้ย เอาแต่ย้ำอยู่นั้นแหละ "ดับไปกี่หนแระ" :k: พรุ่งนี้ ต้องดับน้อยกว่านี้นะ
วันแรกรถดับไป 3 หน วันสองทำดับไป 1 หน อ้าว ซวยแระ พรุ่งนี้ ก็อดทำรถดับเลยงะดิ น่าจะทำวันแรกไว้เยอะๆ แล้วค่อยๆ ลดลงมาแบบ 5-4-3-2-1 ไีรงี้ :R:

ชวนคุยไม่ทัน ครูสวนมาซะก่อน ?%*#%@!*? :angry: :angry:

Guest

anyarat

anyarat

Guest

28 Jan 2013 10:15 #12

จริงเลย น้องจัน พอไม่ได้จับรถหลายวัน ลืมเหมือนกันทุกที 555
วันนี้ไม่ได้เจอน้องจันเลย คุณครู jazz ให้ไปขับในซอยเล็ก ๆๆๆ เสียดายจัง
แต่พี่จะกลับไปลงเกียร์ธรรมดาต่อแล้วล่ะ รู้แล้วว่าออโต้ขับยังไง จะกลับไปหาวีโก้ต่อ ไปให้ครูดุเวลาทำรถดับ กะลืมเปลี่ยนเกียร์ต่อดีกว่า อิอิ
หวังว่าจะเจอกันอีกน๊า

anyarat

anyarat

Guest

Guest

28 Jan 2013 15:51 #13

ยินดี ต้อนรับ กลับบ้านจ๊ะ พี่จ๋า กิกิ :h:

วันนี้ เอาบราวนี่ที่อบเอง ไปให้ด้วยนะ เสียดายไม่เจอตัว รอที่สนามก็ไม่เจอ ขากลับขับผ่านออฟฟิส เห็นแจสจอดอยู่ แต่แวะไม่ได้ กิกิ แบบว่า เทียบซ้ายไม่ถนัด ออกขวาได้อย่างเดียว :]:

แล้วเจอกันนน :ss:

Guest

Guest

29 Jan 2013 14:19 #14

วันนี้ ไปเรียนเกียร์ออโต้มาแล้วเหมือนกัน ครูพาไปโน่นเลย ทางลัดไปสถานีหมอชิต ยากโคดๆ ทางเล็กๆ หลุมเยอะๆ มอไซค์ รถถีบ ก็เยอะด้วย ฮาย ... จะชนซะให้ได้ :k:

พรุ่งนี้ ท่าจะแย่ ครูไม่ได้พาไปซ้อมท่าสอบเลยงะ :y:
แค่วนเวียนอยู่แถวๆ หมอชิต พงษ์เพชร เกษตร แล้วก็กลับ 555 ยังยูเทิร์น ไม่ค่อยได้เลยงะ :q:

พี่จ๋า ตกลงพรุ่งนี้ ไปอะเป่า ... :r:

Guest

Guest

29 Jan 2013 20:06 #15

ข่าวด่วน !!! พี่จ๋าสอบใบขับขี่ด้วยเกียร์ธรรมดา ผ่านฉลุยแล้วจ้าา :ss:

ยินดีด้วย จากใจจริงนะค่ะ พี่จ๋า :h:

อยู่บ้าน อย่าลืม ส่งใจมาเชียร์น้องๆ เกียร์ธรรมดา ที่สนามในวันพรุ่งนี้ ด้วยนะค้า :w:

Guest

Guest

30 Jan 2013 15:24 #16

ข่าวด่วน อีกเช่นเคย

สอบมาแล้ว ตกท่าที่ 2 ค่ะ :y:

โดนครูสวดซ้าาา :angry: 555

ไม่ยอมแพ้ค้าา เดี๋ยวไปซ่อมละกัน :w:

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

30 Jan 2013 15:40 #17

สอบตกเป็นเรื่องธรรมดา อย่าซีเรียส ใช้รถเมื่อพร้อมขับดีกว่า อย่าใช้รถเพราะแค่มีรถ แต่ขับเก่งไม่เก่ง ไม่สนใจ มันไม่ดี  เด้วคราวหน้าก็ผ่านแล้ว รู้สนาม รู้ข้อผิดพลาด คราวหน้าผ่านได้ไม่ยากค่ะ

พี่จ๋า หนูจำไม่ได้ว่าส่งตารางที่ล๊อกให้พี่ยัง หนู งง เป็นหวัด กินยาแล้วง่วงนอน เบลอ งงไปหมดเลย

Webmaster

Webmaster

Admin

Guest

30 Jan 2013 15:49 #18

ขอบคุณสำหรับ กำลังใจ และข้อคิดดีๆ ที่มีให้กันเสมอๆ นะค่ะ พี่ผึ้ง :ss:

พี่จ๋าบอกว่าได้ตารางแล้ว วันที่ 8 ช่ายอะเป่า ?? :w:

รอพี่จ๋า มาคอนเฟิร์มอีกที กิกิ

Guest

anyarat

anyarat

Guest

30 Jan 2013 20:22 #19

มาแล้ว มาแล้ว ไม่ได้เข้ามาหลายวัน น้องจันปั่นกระทู้ซะฮอตเชียว :)

พี่ล็อกตารางไว้เหลืออีก 5 ชั่วโมง ลงวันศุกร์ที่ 8 กับ 15 กุมภาน่ะ น้องจันเหลืออีกกี่ชั่วโมงล่ะ อยากเจอ ๆ :h:

ยินดีด้วยที่สอบตก 1 ท่า (เอ๊ะยังไง) 555 ก็เหลือท่าที่ไม่ยากเท่าไรงัย รอบหน้าก็ฉลุยแล้ว ดีใจด้วย :ss:

แต่เสียดายจังไม่ได้กินบราวนี่ของน้องจัน พูดถึงบ่อยจนอยากกินเลยอ่ะ จะได้กินมั้ยเนี่ย :r:

anyarat

anyarat

Guest

Guest

30 Jan 2013 20:44 #20

พี่จ๋า มาช้ามาก ...... รอซะเหงือกแห้ง เลยปั่นกระทู้ไปพลางๆ เอ้ย ไม่ได้ตั้งใจ มันมีเรื่องให้อยากมาคุย เท่านั้นเอง กิกิ :^_^:

ฮาย ยังไม่อยากคุยเรื่องสอบซ่อมกับเรื่องเรียนเลย ยั่งหวั่นๆ กะยังเข้าหน้าครูไม่ติด อยู่เลย :oO:

หนูเหนืออีก 3 ชั่วโมงสุดท้ายแล้ว แต่เหลือภาระกิจอีกมากมาย เช่น ขึ้นห้าง ถอดเข้าจอดในซองด้านซ้าย-ขวา (มีอะไรอีกค่ะ ช่วยแนะนำหน่อย ที่กล่าวมานี่ 3 ชั่วโมงคงไม่พอ)

เติมน้ำมันกับขึ้นทางด่วนก็ไปเรียนมาแระ เลยคิดว่าสุดท้ายนี้ จะพาครูขึ้นห้าง เลี้ยงหนม ชมแอร์ แลสาว ซักกะหน่อย :D:

ถ้าสบโอกาส เดี๋ยวจะเอาขนมไปหย่อนไว้ในรถ คิดว่าน่าจะปลอดภัย จากบรรดาโจนปล้นขนมนะ

หรือไม่ก็จะไปลงชั่วโมงต่อท้าย ให้พี่จ๋ามารับที่หมอชิต กิกิ (แกล้งให้เมื่อยขา) :R:

Guest

Post reply
CAPTCHA Image