Webmaster

Webmaster

Admin

30 Jan 2013 21:46 #21

นี่ วันนี้หนูอยู่ในกลุ่มที่อยู่ที่โรงเรียนตอนเย็นหรือป่าว  ครูไม่ได้ไปเตะบอล รู้สึกว่าจะมีเสียงนักเรียนอยู่เต็มร้านเลยช่วงเย็น 4-5 คน เห็นว่า เค้าร่วมกลุ่มกัน ซื้ออาหารมานั่งกินกันที่โรงเรียน เลี้ยงครู  โทรเข้าไป ได้ยินเสียงแต่ละคน เมามันกับการนั่งเล่าตอนที่ตัวเองขับรถลงสอบ  

Webmaster

Webmaster

Admin

นักเรียนครูหนุ่ม

Guest

31 Jan 2013 09:00 #22

ไม่ใช่หนูหรอกค่ะ หนูกลับจากขนส่งตั้งแต่บ่ายโมงแล้ว เท่าที่ทราบนะค่ะ แต่ไม่รู้เป็นเรื่องเดียวกันหรือเปล่า :-_-:

หลังสอบเสร็จ แบ่งเป็น 2 กลุ่ม กลุ่ม 1 มีผู้หญิง 3 คน ผู้ชาย 1 คน พวกนี้เรียนเกียร์ออโต้ ครูเสริฐไปส่งที่ออฟฟิสค่ะ กลุ่มนี้น่าจะผ่านกันทุกคน :^_^:

กลุ่ม 2 มี ครูหนุ่ม แล้วก็ครูสอนซิตี้ 2 คน (ไม่รู้จักชื่อ) นักเรียนชาย 2 คนแล้วก็หนู (เด็กครูหนุ่มมี 4 คน : ชาย 2 คนสอบผ่าน แต่เอาออร์โต้ไปสอบ : หญิง 2 คน (หนูสอบวีโก้ไม่ผ่าน หญิงอีกคนยื่นเอกสารช้า โดนตัดออกไป ครูหนุ่มเลยมาส่งตั้งแต่ 11 โมงแระ วันนั้นเขารับพวกนอกคิวแค่ 24 คน และหนูคือคนที่ 24 นั่นเอง 555)) :-_-:

ในกลุ่ม 2 ครูก็ชวนไปกินข้าวกันต่อ หนูไม่ได้ไปค่ะ ให้ครูหนุ่มยูเทิร์นมาส่งตรงป้ายรถเมลล์ นั่งรถตู้มาลงหน้าออฟฟิส แล้วก็ต่อรถเมล์สายอนุสาวรีย์ มาถึงห้อง ปะโถ่ไฟดับ ใช้ลิฟท์ไม่ได้ เดินขี้นบันไดถึงชั้น 9 โน่น :k:

ตอนแรก ครูหนุ่มจะฝากครูเสริฐไปส่งที่ออฟฟิสแล้ว แต่ว่ารถเต็มเสียก่อน :k: แต่ไม่รู้ว่าไปรวมกลุ่มกับเขาแล้วจะคุยรู้เรื่องเปล่านะ แบบว่าไม่ใช่ออร์โต้และต้องคุยใต้ด้วย ถึงจะเข้าใจ :]:

สอบเสร็จแล้วไม่ขำเลย ครูซีเรียสมาก ก็เข้าใจครูงะนะ ว่าครูคาดหวังกับเรามาก สอนก็เข้าใจ แต่ว่ามันทำไม่ได้งะครู !!!! นักเรียนไม่เคืองครูหรอก ยังกิ๊วก๊าวกับครูเหมือนเดิม :h: (เมื่อวานครูแต่งตัวดีมาก ขอชม :^_^:)

Guest

anyarat

anyarat

Guest

31 Jan 2013 12:46 #23

:o: นี่ขนาดไม่ได้ไปอยู่ในกลุ่มเค้ายังรู้เรื่องขนาดนี้ 555 เป็นเรื่องเป็นราวดี รู้ไปหมด :R:

เรื่องสอบอ่ะ ทำไมอ่ะ ตอนซ้อมทำได้ ไม่เห็นว่าตอนสอบจะต้องทำได้อย่างนั้น 100% ซะหน่อย (เอาเรื่องตัวเองมาพูด:R:) แบบว่าความตื่นเต้น ความกดดันมันเปลี่ยนทุกอย่างได้น๊า ครูต้องเข้าใจแน่ ๆๆๆๆๆ การตก ไม่ว่ากี่ท่า ก็มีผลกำไร ทำให้เราได้ไปสนามสอบ 2 รอบไง แล้วเราก็ฝึกมากขึ้น เลยเก่งขึ้น (เรียกกำไรมั้ย :b:) ปล.โชคดีของพี่แล้ว ที่วันพี่สอบครูไม่อยู่ ไม่งั้น พี่โดนดุมากกว่าจันอีก 800 เท่า :q:

เอาเลยน้องจัน จะลงเวลามาแปะหน้าพี่ หรือหลังพี่ ก็ยินดีจ้า อยากเจอ ๆ คิดถึง (เว่อร์มัย)

มีอีกเรื่อง น้องจันจะไปซ่อมวันจันทร์หรือเปล่า พี่คิดว่าจะไปทำใบขับขี่มอไซค์อ่ะที่นนท์นี่ล่ะ ถ้าเวลาลงตัว ก็อาจไปจันทร์นี้ ถ้าน้องจันไป ก็อาจเจอกัน (ช่วงพักกลางวันไง) :D:

anyarat

anyarat

Guest

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

31 Jan 2013 14:08 #24

พี่จ๋านี่ แซวใหญ่เลยนะ หาว่าเค้ารุ้เรื่องชาวบ้านดีไปหมด 555 :R:

เปล่าหรอก ตอนนั้นก็อยู่ในกลุ่มด้วยไง ใต้ต้นไม้ หลังสนามสอบงะ เรื่องหลังจากนั้น ก็ไม่รู้แล้ว :k: (แต่ก็อยากรู้อยู่เหมือนกัน 555 วานผู้รู้มาเล่าต่อเด้อ)

อืม ตอนลงสนามนี่ ครูสั่งอะไรไป ลืมหมดงะ :q:

ยังไม่ลงเรียนหรอก ไปซ่อมให้เสร็จ สอยใบฯ มาให้ได้ก่อน ค่อยกลับมาเรียน ด้วยจิตใจเบิกบาน :ss:

800 เท่า โหขำก๊ากเลย ก็ว่ากันไป ครูนี่นะ ตอนสอนก็เล่นมุกอยู่ดีๆ ไม่นึกเลยว่าจะบ่นได้เป็นครึ่งชั่วโมง ไม่หยุดปากเลยงะ พอเราเถียงหรือแก้ตัวก็งอนอีกนะ :R: :R: นี่ถ้าไม่หนีกลับบ้านเสียก่อน ไม่รู้จะเป็นยังไงต่อไป

ไปแน่นอนพี่จ๋า วันจันทร์นี้งะ ไปถึงราวๆ 12.00 นะ แล้วจะโทรหา เอาขนมไปให้ เตรียมรับด้วย :-_-:

ส่วนพี่จ๋าก็ต้องไปยื่นเรื่องแต่เช้า แต่ไม่ต้องเข้าอบรม ไปสอบข้อเขียนได้เลย เสร็จแล้วมารอสอบขับ ตอน 14.00 น. ต่อจากพวกสอบซ่อมรถยนต์นะ :^_^:

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

31 Jan 2013 17:50 #25

สอบใบขับขีมอเตอร์ไซด์ เอา เอาเอกสารเหมือนเดิมตอนที่เราสอบใบขับขี่รถยนต์ รวมถึงใบรับรองแพทยืด้วยนะ เพิ่มสำเนาใบขับขี่รถยนต์ไปด้วย ไม่ต้องอบรม แต่ต้องสอบข้อเขียนใหม่ให้ได้ 24 คะแนน แค่นั้นค่ะ

ยังไม่เคยได้กินเลย บราวนี่ 555+ สงสัยจะโดนปล้น

จะบอกว่า ครูเค้าชอบ เกทับกัน ส่งนักเรียนของตัวเองเข้าประกวด นักเรียนไม่รู้ตัวหรอก นักเรียนคนที่ครูจับส่งเข้าประกวด สอบตก ก็จ่ายเพื่อน 100  ถ้าเป็นคนทำให้ครูเสียเงิน ก็อาจจะโดนบ่น 555

Webmaster

Webmaster

Admin

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

31 Jan 2013 18:12 #26

อ้าว พี่ผึ้งมาแล้ว คิดว่ายังป่วยอยู่เห็นเงียบๆ ไป :-_-:

งั้นคงไม่ใช่บ่นเพราะเสียตังค์แระ เพราะหนูเห็นครูได้เงินตั้ง 200 แน่ :l:

แล้วครูอีกคน ที่ผอมๆ หน้าตาคล้ายๆกัน ก็มาขอแบ่งไปร้อยนึง

หนูยังแซวแกเลยว่า นี่คงเป็นค่าแรงของครูในการพาเด็กมาสอบ ถ้าสอบผ่าน ๓ ท่า ครูได้ 300 แต่หนูผ่านแค่ 2 ท่า ครูเลยได้ 200 กิกิ :p:

ครูหนุ่มเลยครวญว่า อ้าวงั้นก็แย่สิ เพราะนักเรียนครูหนุ่ม ไม่ค่อยมีใครเอารถวีโก้มาสอบเลย ขาดทุนบานเบอะเลยคราวนี้

หนูเลยว่า ครูก็มีเด็กตั้งเยอะ ใช้หน้าตาเป็นอาวุธ ชักชวนเด็กของตัวเองมาให้ได้สิ :]:

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

31 Jan 2013 18:16 #27

อ้าวลืม เรื่องขนมจะพยายาม ส่งไปให้ถึงออฟฟิส ให้จงได้ ทั้งก่อนและหลังเรียนจบค้าา. :h:

ดูแลตัวเองด้วยนะค้าา :w:

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

anyarat

anyarat

Guest

1 Feb 2013 10:00 #28

ขอบคุณคุณผึ้งมากค่ะ สำหรับข้อมูลเรื่องเอกสาร :^_^: พี่โทรไปถามจนท.เค้าพูดไม่่ค่อยรู้เรื่องเลย เหมือนไม่อยากตจะตอบ

น้องจัน แล้วเจอกันวันจันทร์จ้า ถ้าสอบข้อเขียนเสร็จ พี่จะไปนั่งรอนะ

อือจริงด้วย ถ้าซ่อมเสร็จ ได้ใบขับขี่มาเรียบร้อย มันน่าจะเรียนสนุกขึ้นเนอะ เพราะไม่ต้องมากังวลแต่ท่าสอบ :b: ไปไหนไปกัน

anyarat

anyarat

Guest

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

3 Feb 2013 10:35 #29

ถึง พี่ๆ แพ้ของพวกนี้หรือเปล่า กล้วยหอม อัลมอนด์ เม็ดมะม่วงหิมฯ ถั่วลิสง เนยสด แป้งสาสี โยเกิร์ต

ถ้าแพ้ บอกด้วยน้า ของพวกนี้ อยู่ในขนมที่จะเอาไปให้วันจันทร์นี้ :D:

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

3 Feb 2013 16:46 #30

ครูแพ้ทุกคนเลยค่ะ  แพ้ใจตัวเอง เรื่องกินเรื่องใหญ่ สู้ตาย  แพ้อะไร ช่างมัน ไว้ตายทีหลัง ขอกินก่อน

Webmaster

Webmaster

Admin

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

4 Feb 2013 16:59 #31

สอบซ่อมผ่านแล้วค่ะ :ss:

ส่งมอบแล้วนะค่ะ Banana and nuts brownie, yogurt cake อย่างละ ๑ ถาด

ฝากไว้ที่ออฟฟิส ระวังมดหนุ่มๆ ด้วยนะค่ะ (วันนี้เจอครูเพียบเลย) พาขนมไปทัวร์ขนส่งมารอบนึง หน้าตาคงดูไม่มีเท่าไหร่ :k:

รู้สึกว่าบราวนี จะหวานไปหน่อย ต้องขออภัย เนื่องจากกล้วยหอมงอมไปหน่อย. :y:

ชิมแล้วขอคำติชมด้วยนะค่ะ เพื่อปรับปรุงในรอบต่อไปนะค่ะ ขอบคุณค่ะ :-_-:

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

5 Feb 2013 14:42 #32

หึหึ ไม่ได้กินอีกแล้ว ไม่อยู่ 3 วัน ทุกที  คราวหน้า คราวหลัง ขอเป็นวันเสาร์ อาทิตย์ได้ป่าว อาทิตย์ไหนก้ได้ที่ไม่ใช่ วันที่ 23-25 กพ จะไปทอดผ้าป่าค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

5 Feb 2013 16:16 #33

โอเค รับ order ค่ะ :D:

รอบนี้ เสียรู้ มดหนุ่มๆ อีกแระ :k:

รอพี่จ๋า comment และปิดกระทู้ นะค้าาา :ss:

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

anyarat

anyarat

Guest

6 Feb 2013 10:50 #34

มาแล้ว มาแล้ว อุตส่าห์วางแผนไปสอบมอไซค์วันเดียวกะที่น้องจันไปซ่อม เพราะอยากกินขนม :) แผนสูง :^_^:

อิอิ ขนมหน้าโยเกิร์ต หวานน้อยไป เค้กบราวนี่ หวานมากไป (คนอื่นบอก แต่พี่ชอบมาก ปกติชอบเค้กกล้วยหอม ชอบกินหวานๆๆๆๆ) :D:

ขนมแฉะไป (แต่เพราะไปเที่ยวขนส่ง แดดร้อน เนอะ)

มาปิดทู้ตามคำเชิญแระ ออกจะยาววววว มากเลยเนอะ

ไว้คุยกันอีกนะจ๊ะ จุ๊บ จุ๊บ :ss:

anyarat

anyarat

Guest

Post reply
CAPTCHA Image