ปืน

ปืน

Guest

ฝากตัวนักเรียนใหม่ครับ (1324 views)

30 Jan 2013 15:06

สวัสดีครับครูสอนขับรถและบรรดาชาว smile driving ทุกคนครับ
มารายงานตัวนักเรียนคนใหม่ ชื่อ ปืน ครับ ลงเรียนรถเกียร์ธรรมดาไปครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม :r:

ปืน

ปืน

Guest

นักเรียนครูหนุ่ม

Guest

30 Jan 2013 15:19 #1

สวัสดีค่ะ ชาว smile ยินดีต้อนรับค่ะ :h:

เราเรียนเกียร์ธรรมดาเหมือนกัน กำลังจะจบหลักสูตรแล้ว. :ss:

ครูสอนดี และใจดีมากมาย เวลาเรียนไม่ต้องกังวล ทำได้หมด กิกิ :w:

Guest

ปืน

ปืน

Guest

30 Jan 2013 15:25 #2

:) แบบนี้ต้องรีบลองซะแล้วครับ ฮ่าๆ:hh:

ปืน

ปืน

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

30 Jan 2013 18:02 #5

อ้าว มาแสดงตัวแล้ว อิอิ พี่มี comment ในตารางหนูนิดนึง โดยเฉพาะวันอาทิตย์ ที่ 3 6 ชม ครูอะไหว แต่คนเรียนจะไหว หรือป่าว  เพราะเกียร์ธรรมดาค่อนข้างหนักกว่าเกียร์ออโต้นะ ยากกว่า พื้นฐานมากกว่า แล้วก็เมื่อยกว่า  บางทีการที่เรารีบเรียน แล้วฝืนเรียนโดยที่เราไม่รู้ว่า ร่างกายเรารับได้แค่ไหน ไอ้ที่เราหวังไว้เดิมว่า เรียนจบเร็วจะได้เป็นเร็ว มันจะกลายว่า ไม่ได้อะไรเลย เพราะเรียนแบบ 1 วันมาราธอน ชั่วโมงหลังๆที่เราเริ่มเมื่อยล้า สมอง shut down มันจะกลายเป็นว่า ครูสอนอะไรแล้วไม่รับ กลายเป็นว่าจะไม่ได้ประโยชน์อะไรเลยจากการรีบเรียน ตาม comment พี่ พี่ว่าเกียรืธรรมดา 1 คาบ 3 -4 ชม เต็มที่ เอียนแล้วแน่นอน คิดภาพคร่าวๆ มือเก่า 4 ชม เค้าขับได้จากกรุงเทพ ไปได้ยันโคราช ถ้าเป็นเราละ มือใหม่ ถ้าต้องขับด้วยระยะทาง หรือ จำนวนชั่วโมงที่ไปโคราชได้

โอเค ลองดู พี่ไม่ได้ว่าอะไร แค่เป็นคอมเม้นต์นิดหน่อย ถ้าไม่ไหวอย่าฝืน รีบ ปรับเปลี่ยนจำนวนชั่วโมงเรียนในแต่ะคาบให้เหมาะสม จะเป็นประโยชน์กะเรามากที่สุดค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

anyarat

anyarat

Guest

30 Jan 2013 20:13 #6

ยินดีต้อนรับเพื่อนร่วมสถาบัน :^_^:
มาเห็นด้วยค่ะ เรียนเกียร์ธรรมดาอยู่เหมือนกัน 3 ชั่วโมงมือใหม่น่ะเต็มที่แล้ว เมื่อยเท้านะจะบอกให้ :k: แต่สนุกกว่าขับออโต้เยอะเลย รู้สึกว่าเท้ามีอะไรให้ทำเยอะดี :^_^:

anyarat

anyarat

Guest

Guest

30 Jan 2013 20:23 #7

ของเค้างะ เรียน 2 ชั่วโมงพอแระ กำลังดี สมองไบร้ท์เต็มที่ :p:

ยังไม่เคยลองเรียน 3 ชั่วโมง เพราะ 1. กลัวเมื่อยขา 2. กลัวชั่วโมงหมดเร็ว 555

ฝึกไปวันละนิด รับรองพื้นฐานแน่นปึ้ก :w:

Guest

ปืน

ปืน

Guest

30 Jan 2013 23:05 #8

โอเคครับผม...เปลี่ยนเวลาเรียนยังทันไหมครับ:)
ส่งตารางเรียนให้ผมใหม่หน่อยครับ
ผมไม่ขัดข้องครับต้องทำตามคำแนะนำ นี่แหละครับดีที่สุดแล้วครับ:hh:

ขอบคุณมากๆครับผม:r:

ปืน

ปืน

Guest

ปืน

ปืน

Guest

31 Jan 2013 13:57 #9

เดี๋ยวหลังเลิกงานผมโทรไปถามอีกครั้งก็ได้ครับ หรือถ้าส่งตารางเรียนให้ใหม่ได้:w:
ผมจะได้แอบวางแผนในเวลาทำงานไปด้วยเลยครับ :)

ปืน

ปืน

Guest

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

31 Jan 2013 14:58 #10

สงสัย admin พี่ผึ้งไม่อยู่ เงียบเชียว :^_^:

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

ปืน

ปืน

Guest

31 Jan 2013 16:39 #11

ผมแจ้งเปลี่ยนเวลากับครูกวางไปแล้วครับ:o:
ตามคำแนะนำของพี่ๆ เพื่อนๆ เรียนครั้งละ 3 ชม. พอ ครับ

ปืน

ปืน

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

31 Jan 2013 18:17 #12

โอ้ยยยยย ตอนนี้งานจะล้มทับตัวตาย เป็นไข้ด้วย กินยาแก้ไอ แก้หวัด แล้วก็ง่วง งงๆ เบลอๆ ตอนนี้ ยังตัวเองอยู่เลยว่า ตอบเมลล์ครบป่าว เหมือนจะโดนด่าอยู่กลายๆ หลงๆลืมๆ

ส่วนตาราง น้องเค้าแก้ให้แล้ว แต่เหมือนวันที่ 16 จะไม่ได้ เค้าเลยใส่วันที่ 17 4 ชม ม้าง ยังไม่เห็นตาราง เด้วได้มาจะ forward ให้นะคะ

Webmaster

Webmaster

Admin

ปืน

ปืน

Guest

31 Jan 2013 19:24 #13

ได้แล้วครับ
ขอบคุณมากครับ

ปืน

ปืน

Guest