anyarat

anyarat

Guest

แวะมาให้เครดิตกับทางสไมล์ และครูหนุ่ม vigo ค่ะ (1908 views)

15 Feb 2013 12:40

ไม่รู้ครูจะเข้ามาอ่านมั้ยนะคะเนี่ย :R:

ตั้งใจแล้วว่า ถ้าเรียนจบ จะมาแฉ เอ๊ย ชมครูค่ะ ครูหนุ่มสอนดี สุภาพ ใจเย็น มีเทคนิค และมารยาทดี ๆในการขับ มาสอนอยู่เรื่อยค่ะ และเรียนคุ้ม เต็มอิ่ม

ด้วยคุณภาพทุกชั่วโมงค่ะ ทั้งที่ก่อนเรียนคิดว่า เรียนเกียร์ธรรมดาจะเครียด กดดัน น่ากลัว แต่ครูทำให้รู้สึกว่าการขับรถเป็นเรื่องสนุก และง่ายตั้งแต่ชั่วโมงแรก ๆ เลยค่ะ

เรียนวันสุดท้ายนี้ ครูบอกให้พี่มั่นใจค่ะ ว่าพี่อ่ะขับรถเป็นแล้วนะ ไม่ใช่แค่ขับได้ แถมปลอดภัยด้วย (โอ้ อยากได้ยินคำนี้มานาน 555 :))

ตอนนี้เวลาใครเห็นเราขับรถที่บ้านปร๋อ ทั้งที่แต่ก่อนนั่งอย่างเดียว ก็จะแนะนำโรงเรียนสไมล์ไปค่ะ เพราะว่าประทับใจมากค่ะ

แต่ก็ออกจะเหงา ๆ นะคะ ว่าเวลาขับ ไม่มีใครคอยเหยียบเบรคให้แล้ว :b:

ขอบคุณสไมล์ กับครูหนุ่มมาก ๆ ค่ะ :-_-:

anyarat

anyarat

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

15 Feb 2013 18:02 #1

ขอบพระคุณมากค่ะ  แต่อย่าให้ใครมาคอยเหยียบเบรคเลยค่ะ  1. รถปกติเค้าไม่มีเบรค ด้านซ้ายกัน รถพวกหนูมันรถมนุษย์ต่างดาว 2. ถ้ามีจังหวะที่คนเหยียบแบรคให้ แปลว่าขับรถไม่ระวังนะคะ ไม่ดีๆๆๆๆ ทำแบบนี้ไม่ควร  เสียสถาบันครูหนุ่ม

ช่วงนี้ใหม่ๆ ยังร้อนวิชา อยากลอง อยากขับ ดังนั้น ระวังนิดนึงนะคะ ถ้าไม่ประมาทจะขับไปไหนก็ถึงทุกที่ 

Webmaster

Webmaster

Admin

anyarat

anyarat

Guest

17 Feb 2013 13:52 #2

ไม่อยากบอกว่า จริง ๆ ไม่ร้อนวิชาเลยค่ะ มือสั่น ใจสั่นทุกครังที่จับรถ แต่ท่องไว้ ว่าถ้า ไม่กล้า ก็ไม่เป็นค่ะ :^_^:

แต่พี่มีความมุ่งมั่นและตั้งใจว่าจะเป็นคนขับคนหนึ่งที่ดีมีคุณภาพ ปลอดภัยต่อตัวเอง และเพื่อนร่วมทางให้มากที่สุดค่ะ

รับรอง ไม่เสียสถาบันแน่นอนค่า :ss:

anyarat

anyarat

Guest

ปืน

ปืน

Guest

18 Feb 2013 23:20 #3

:^_^:กำลังว่าจะโพสต์ใหม่ แต่พอดีมาเห็นกระทู้นี้ซะก่อน:l: ก็ขออนุญาตแอบใช้ด้วยคนนะครับ:h:
พอดีว่าเรียน จบ คอร์สเกียร์ธรรมดาไปแล้วเหมือนกันครับ (เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา) ก็เลยแวะมาให้เครดิต ครูหนุ่มซักหน่อยครับ
ครูสอนดีจริงอย่างที่เขาร่ำลือกันครับ:) วันสุดท้ายก็มีซ้อมท่าสอบไปเยอะพอสมควรครับ กว่าจะทำได้เล่นเอานานพอดูเหมือนกันครับ
จะเหลือก็แต่ไปสอบแล้วล่ะครับ ไม่รู้ครูหนุ่มจะหนักใจหรือเปล่าเวลาผมไปสอบ :R: ฮ่าๆ
กำลังคิดว่าจะไปสอบด้วย วันพุธที่ 27 น่ะครับ ชาว Smile Driving ทุกคน ที่อยากไปสอบวันเดียวกัน เวลาอบรม ผมนอนหลับปลุกให้ด้วยนะครับ:):) ถ้าใครใจดีมากๆก็บอกแนวข้อสอบด้วยแล้วกันนะครับ:D::D:

ไว้ถ้าผมรู้จักใครอยากเรียนจะแนะนำให้ทันทีเลยครับ:o:

ปืน

ปืน

Guest

anyarat

anyarat

Guest

19 Feb 2013 11:27 #4

มาแจมด้วยได้เลยค่ะน้อง
ไม่มีแนวข้อสอบมาบอก เพราะพี่จำไม่ได้แล้ว :R: แต่ข้อสอบอยู่ในที่เค้าอบรมแหละ ถ้าฟังหมด จำหมด ได้ 30 เต็มมาหลายคนแล้วนะ

ตอนสอบปฎิบัติ ทุกอย่างแทบจะเหมือนตอนซ้อมเลยจ้า มีอย่างเดียวไม่เหมือน คือ ผู้ชม ค่ะ ทำให้สติเราวอกแวกได้ดีทีเดียว :q:

ต้องตั้งสติดี ๆ นะคะ (ไม่งั้นจะตกเหมือนพี่ 555)

จริง ๆ ไปสอบน่ะ ครูไม่หนักใจหรอก แต่ถ้าเกิดไม่ผ่าน เราอาจจะหนักใจแทน :R: เพราะครูจะเทศน์ เอ๊ย อบรมข้อผิดพลาดของเรานิดหน่อย

สู้ ๆ จ้า :ss: ขอให้สอบผ่านทุกอย่าง ทุกท่า

anyarat

anyarat

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

19 Feb 2013 13:17 #5

อะๆๆๆ เค้าส่งข้อสอบให้แล้ว อ่านไม่อ่านไม่รู้ มีเก็บไว้ก่อน อุ่นใจ  เหมือนตอนเรียน ต้องซีร๊อกไว้ทุกอย่าง แต่ไม่เคยอ่าน มีไว้ให้อุ่นใจเฉย

ใจเย็นๆๆ สอบตกไม่เป็นไร มีเพื่อนซ่อมอยู่แล้ว  อิอิ เครียดมาก กังวลมาก จะตกซะจริงๆ หรอก อย่าเครียด ชิลล์ๆ ตกก็ซ่อม ผ่านก็ดีไป คิดว่าขับรถ ชมเสือ ชมสิงโต และม้าลายในซาฟารี ขับเพลินๆชิลๆ ไม่ต้องรีบ ไม่ต้องเครียดจะได้ผ่านง่ายๆหน่อย

Webmaster

Webmaster

Admin

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

20 Feb 2013 10:36 #6

ไอย๊ะ พี่จ๋าเรียนจบแล้วเหรอ รอกันด้วยเซ่ ... เค้ายังเหลืออีก 3 ชม. โน่น :h:

พอดีไปอบรมบ่มนิสัย วิชาล่าม ที่ม.นเรศวร พิษณุโลกมา 10-19 กุมพา

ได้ลองขับรถแระ กทม.-สิงห์บุรี 150 โล ใช้เวลา 2 ชม. 555

ความจริงยังอยากขับต่อ แต่ทนวาจาคนข้างๆ ไม่ไหว ไม่เห็นใจดีเหมือนครูเรย :k: ยกตัวอย่าง

คนนั่งข้าง : เฮ้ย ระวังมอไซค์ (ที่อยู่ทางซ้าย)
คนขับ : แล้วจะให้ทำยังไงล่ะ จะให้เบรค เบี่ยงซ้าย เบี่ยวขวา
คนนั่งข้าง : ไม่รู้ดิ คิดเอาเอง
คนขับ : เอ้า ใครจะไปรู้ล่ะ ทุกทีครูก็บอกตลอด 555 (เข้าข้างตัวเอง) จะให้แก้ไขยังไงก็บอกมาสิ
คนนั่งข้าง : ไม่รู้ดิ คิดเอาเอง
คนขับ : เออ รู้แระ เพราะแก ไม่ใช่ครูของชั้น เลยตอบไม่ได้ ว่าต้องทำยังไง (คิดในใจ)
สวนไปอีกที : แ..่ง เดี๋ยวไล่ลงเลย แล้วไปรับครูมานั่งแทน :R: (ตอนพูดไม่ขำนะ อยากทำตามนั้นจริงๆ กิกิ)

มีอีกหลายเคส เล่าไม่ไหว แต่รู้อย่างเีดียว คิดถึงครูจับใจ :r:

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

anyarat

anyarat

Guest

20 Feb 2013 12:05 #7

มันจำเป็นต้องจบอ่ะน้องจัน คนที่บ้านพี่เงื่อนไขเยอะ ต้องได้ใบขับขี่ ต้องจบคอร์สก่อน ถึงจะปล่อยไปคนเดียว นี่ตอนแรกว่าจะส่งพี่ลงอีกคอร์สนะ พี่รีบบอกเลยว่า ครูบอกขับเป็นแล้ว ไม่ต้องลงแล้ว :k: แล้วครูก็เบื่อหน้าแล้วด้วย (อันนี้โม้เอง :R:) เห็นมะ เลยต้องรีบจบเลย

แหม ได้ไปลองวิชาแล้วเหรอ เก่งอ่ะ ขับเป็นร้อยโล 555 พี่สิ ขับไปแต่ห้างแถวบ้าน ยังไม่รู้จะไปไหน กลัวหลงทาง ซะงั้้น :R:

พี่เห็นด้วยกะน้องจันทุกคำพูด นั่งขับคนเดียว คิดถึงครูจริง ๆ ตอนเรียนถามแต่ครูตล๊อด ตลอด ไม่ค่อยคิดเอง แย่จริงเรา :b:

แต่พอมีคนนั่งด้วย ไม่เหงา แต่เค้าก็พูดมาก บ่นคล้าย ๆ กันเลย 555 ขับคนเดียวมีสมาธิกว่าอีก :(

anyarat

anyarat

Guest

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

20 Feb 2013 15:32 #8

ช่าย พี่จ๋า

1. ไปกับครู ดีที่สุด
2. ไปคนเดียว ดีกว่าไปกับพวกพูดมาก 555

ยังไม่เคยออกไปไหนคนเดียวนะเนี่ย รู้สึกว่ายังขับไม่ชับ (เอ่อ ภาษากลางเรียกยังไงไม่รู้นะ ไอ้คำว่า "ชับ" เนี่ย หมายถึง เชี่ยวชาญ คล่องแคล่ว ประมาณนั้น) :]: :]:

หนูถนัดแต่ขับตรงอย่างเดียว อยู่แต่ในเลนส์ของตัวเอง
ไม่ถนัดเลี้ยว - ยูเทิร์น - หรือแซงออกนอกเลนส์ หรืออะไร ใดๆ ทั้งสิ้น :R: :R:

จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า

Guest

Pikmie

Pikmie

Guest

20 Feb 2013 16:09 #9

เพิ่งไปสอบมาสดๆ ร้อนๆ สอบตกเป็นเรื่องธรรมชาติ ^^" ไว้ค่อยไปแก้ตัวใหม่ ครั้งแรก ตื่นเต้นเกิ๊นน

Pikmie

Pikmie

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

20 Feb 2013 16:40 #10

ไม่เป็นไรนะคะ ทหารผ่านสงครามย่อมมีบาดแผล  สอบตกวันนี้ ค่อยแก้ตัวใหม่ ใจเย็นๆ จะได้มีสติ และเตือนใจ เวลาขับรถ เวลาสอบอย่าตื่นเต้นนนน ต่อไปเราจะเป็นคนไม่มีแผลค่ะ  สู้ๆ

Webmaster

Webmaster

Admin

ปืน

ปืน

Guest

28 Feb 2013 21:53 #11

ขอบคุณ Webmaster ที่ส่งข้อสอบให้ครับ ไม่ได้อ่านจนวันสุดท้าย ได้มาโหลดมาเปิดอ่านตอนนั่งรอที่ โรงเรียนตอน 6 โมงเช้า เพราะยังไม่มีนักเรียนคนอื่นมาเลย ฮ่าๆ :^_^:
คืนก่อนสอบก็นอนดึกนิดๆ ตี 2 :)(มัวแต่เล่นคอมเพลิน:D:) ตื่นตี 5 เตรียมตัวไปสอบ
ฟังบรรยายนี่หลับกันเยอะมาก ดีนะผมไม่หลับด้วย หลับไม่เกรงใจผมที่นอนมาน้อยๆบ้างเลย :y:
คงเหลือแต่สอบปฏิบัติล่ะนะครับ ไม่รู้จะเป็นยังไงบ้าง ฮ่าๆ
ยังไง พุธ หน้าวันที่ 6 นี้ คงจะได้รู้ว่าผ่านหรือไม่ผ่านกันแน่ :R:

ปืน

ปืน

Guest

Noopikmie

Noopikmie

Guest

28 Feb 2013 23:48 #12

สงสัยอาทิตย์หน้าจะได้เจอคุณปืน เก๊าจะไปสอบซ่อม

Noopikmie

Noopikmie

Guest

ปืน

ปืน

Guest

1 Mar 2013 14:25 #13

มีคนสอบด้วยเพิ่มอีกคนแล้วครับ:h: วันนั้นต้องผ่านกันหมดทุกคนแน่นอนครับ:w:

ปืน

ปืน

Guest

Post reply
CAPTCHA Image