นักเรียนใกล้จบคอร์ส

Guest

ช่วยให้ข้อมูลด้วยค่ะ (992 views)

19 Feb 2013 13:06

ที่โรงเรียนมีการโทรหานักเรียนเรื่องไปสอบใบขับขี่หลังจบคอร์สอยู่หรือเปล่าคะ หรือนักเรียนต้องแจ้งเอง
ถ้าให้แจ้งเอง ต้องให้ข้อมูลอะไรบ้าง
หรือต้องทำยังไง สมมติจะไปสอบด้วยรถโรงเรียนแต่ไปที่ขนส่งเอง แล้วพอดีว่าเรียนกับครู 2 คน รถ 2 แบบน่ะค่ะ

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

19 Feb 2013 13:28 #1

สามารถอ่านรายละเอียด ได้จากกระทู้ตามลิงค์ข้างล่างเลยค่ะ

http://www.drivingbysmile.com/webboard-ระเบียบการสอบใบขับขี่หลังจากวันที่15มกราคมพศ2555-1-592129-1.html

ถ้าไม่โทรเข้ามาแจ้งที่โรงเรียน ก็สามารถไปเจอครูที่ข้างสนามสอบได้เลยค่ะ ครูจะใส่เสื้อโรงเรียน สีดำ หรือ สำชมพู รออยู่ข้างสนามสอบนะคะ สอบภาคสนามครั้งแรกสอบตอนเช้า ถ้าสอบซ่อมต้องสอบรอบบ่ายค่ะ

ถ้ายังไม่ได้ไปอบรมและสอบข้อเขียนมา ควรหาเวลาไปสอบแบบ 2 วันติดกัน คือ วันอังคาร(สอบข้อเขียน) และ วันพุธ (สอบภาคสนาม) เพราะว่าพอวันอังคารไปอบรม จะได้รับคิวสอบภาคสนามในวันพุธ ซึ่งเป็นวันถัดมาเลยไม่ต้องไปต่อคิวรับลำดับคิวการสอบใหม่ในเช้าวันพุธ ทำให้ไม่ต้องไปรอรับคิวแต่เช้าอีกวันนึงค่ะ

แต่ถ้าไปวันอังคาร โรงเรียนจะไม่ได้พาไปนะคะ ต้องเดินทางไปด้วยตนเอง แต่การสอบข้อเขียนและอบรม ไม่มีขั้นตอนใดยาก และทางโรงเรียนไม่ได้รับอนุญาตให้ขึ้นอาคารอยู่แล้ว ดังนั้นนักเรียนต้องดำเนินการขั้นตอนตรงนี้เองค่ะ แต่ถ้าไม่สะดวกไปเองจะไปพร้อมโรงเรียนในวันพุธก็ได้ค่ะ โดยมาเจอกันที่โรงเรียนตอน 6 โมงเช้า เนื่องจากอบรม ขั้นตอนที่ขน่สงตั้งแต่ต่อคิว แจกคิว ตรวจเอกสารสอบร่างกาย จนจบขั้นตอนทั้งวัน ใช้เวลาตั้งแต่ 7.00-16.00 ค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

current student

Guest

19 Feb 2013 13:50 #2

"ถ้าไม่โทรเข้ามาแจ้งที่โรงเรียน ก็สามารถไปเจอครูที่ข้างสนามสอบได้เลยค่ะ ครูจะใส่เสื้อโรงเรียน สีดำ หรือ สำชมพู รออยู่ข้างสนามสอบนะคะ"

หมายถึงจะมีครูที่สอนเราไปที่สนามแน่นอน ใช่รึเปล่าคะ (เหลือแต่สอบปฏิบัติค่ะ อบรมเรียบร้อยแล้ว)

ปล. link มัน activate หรือเปล่าเอ่ย เปิดไม่ได้ เลยยังไม่เห็นรายละเอียดที่ webmaster แนะนำเลยค่ะ
:y:

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

19 Feb 2013 14:17 #3

แก้ไขลิงค์ให้แล้วค่ะ เบลอจัด เป็น ลิงค์สำหรับ admin คนข้างนอกเลยเข้าไม่ได้

ส่วนครู อาจจะไม่ใช่ครูที่สอนเราค่ะ หากครูที่สอนเราหยุด หรือไม่ได้มาในวันนั้น สามารถแจ้งครูที่ใส่เสื่อโรงเรียน สีดำ สีชมพู หรือ สีขาว คนไหนก็ได้ค่ะ ทุกคนสามารถดูแลได้ค่ะ ถ้ากลัว เกรงใจ โทรเข้ามาที่โรงเรียนก็ได้ค่ะ เป็นน้องเค้าจะได้โทรบอกครูที่สนามให้ไปรับ

Webmaster

Webmaster

Admin

ขอบคุณสำหรับคำตอบ

Guest

19 Feb 2013 15:14 #4

เคลียร์ค่ะ หายสงสัย :-_-:

Guest

Post reply