บีม

บีม

Guest

โทรไปจองเวลาเรียนแล้ว ทำไงต่อคะ (1283 views)

19 Feb 2013 17:29

โทรไปจองเวลาเรียนมาแล้ว คือ เดือนมีนา วันที่ ศ 1 , จ 4 , พฤ 7 , จ 11 , อ 12
รถ Altis 10ชม.

จากนั้้นคือโอนเงินใช่มั้ยคะ ได้เลขที่บันชีมาแล้ว
พอโอนเสร็จ ต้องแจ้งข้อมูลอะไรบ้างคะ ?

สามารถจ่ายเงินสดในวันแรกที่เรียนได้มั้ย
หรือต้องโอนอย่างเดียวคะ

และวันแรกที่เรียนต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง

อีกคำถามคือ บัานอยู่รามอินทรา กม.2 ครูสามารถมารับที่เซ็นทรัลรามอินทรา ได้ใช่มั้ยคะ?

บีม

บีม

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

19 Feb 2013 17:50 #1

ถ้าสะดวกโอน เมื่อโอนเสร็จโทรมาแจ้งพี่อาร์มเค้าเหมือนเดิมค่ะ เค้าจะได้บันทึกว่าหนูโอนเงินแล้ว

ถ้าไม่สะดวกโอนแจ้งพี่เค้านิดนึงว่า หนูขอจ่ายเป็นวันแรกที่มีเรียนมี

ถ้าทราบล่วงหน้าว่า มีธุระวันที่ลงเรียน ให้โทรมาบอกพี่เค้านิดนึงค่ะ แจ้งเค้านิดนึงว่าขอยกเลิก เพราะปัจจุบันหลายคนเหมือนล๊อกๆไว้ก่อน บางครั้งไม่ได้คิดว่าตั้งใจจะเรียนจริงๆ แล้วโรงเรียนเค้าพอมีคนจองก็ ปฏิเสธลูกค้าคนอืนไป แต่พอถึงวันเรียนจริงๆ หลายคนไม่เรียน ไม่แจ้งยกเลิก หรือปิดมือถือ ตารางเห็นว่าคนจองไว้ทั้งวัน แต่บางครั้งบางวัน ไม่ confirm ทั้งตารางก็มีค่ะ ทำให้ทางโรงเรียนต้องปฏิเสธคนที่ตั้งใจเรียนจริงๆ เพราะตารางมีคนจองไว้ แต่พอเอาเข้าจริงคนที่จองไว้ ไม่เรียน จองๆเอาไว้ก่อนคิดว่าตัวเองไม่เสียหายอะไร ปัจจุบัน ถ้าเค้าเลยจะให้โอนเงินค่าคอร์ส หรือโอนเงินมัดจำมาด้วยค่ะ เพราะได้รับความเสียหายพอสมควร ดังนั้นถ้าไม่สะดวกเรียน เลยอยากจะขอความกรุณาให้แจ้งพี่เค้านิดนึงด้วยจ๊ะ

วันแรกครูจะพามาทำเรื่องสมัครและชำระเงินที่โรงเรียนค่ะ เอกสารไม่ต้องใช้ จะเตรียมเอกสารอีกทีวันที่จะไปสอบใบขับขี่ค่ะ

กม 2 จะไปรับ-ส่งที่หน้าเซ็นทรัลรามอินทราค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image