เปา

เปา

Guest

ขอสอบถามตารางเรียนหน่อยครับ (1604 views)

23 Apr 2013 11:06

ขอสอบถามตารางเรียนหน่อยครับ ส่งมาที่อีเมลล์ poa007@hotmail.com
จุดที่อยากให้โรงเรียนมารับไปเรียน คือ คอนโดเปรมสิริ อยู่ระหว่างศูนย์นิสสันกับศูนย์โตโยต้า ใกล้แยกเกษตร (ลงอุโมงค์แยกเกษตร มาทางจะไปเกษตรนวมินทร์ แล้วกลับรถใต้สะพาน)
ผมอยากเรียนขับรถเกียร์อัตโนมัติ
รถที่ผมอยากที่ใช้เรียน คือ Mazda 3 หรือ Corolla Altis
ขอบคุณครับ

เปา

เปา

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

23 Apr 2013 13:20 #1

ส่งให้เรียบร้อยแล้วค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

เปา

เปา

Guest

23 Apr 2013 14:00 #2

ตารางของเดือนเมษา ผมดูไม่รู้เรื่องอะครับ ไม่มีตารางเวลาบอก หรือเดือนเมษาเวลาจองครบแล้วครับ?

เปา

เปา

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

23 Apr 2013 16:22 #3

ยังว่างครับผม น้องเริ่มจากรถนะครับ มุมซ้ายมือด้านล่างของ exel (เคยใช้ exel นะครับ) จะมี tab แสดง ชื่อรถแต่ละคัน นั่นคือ ตารางของรถแต่ละคันครับ น้องเลือกที่ อัลติส หากต้องการดูตารางว่างของคันอัลติส หรือ เลือก มาสด้า หากต้องการดูตารางว่างของคันมาสด้านะครับ

1 ช่อง 1 ลีอก นั่นหมายถึง เวลา 1 ชม ครับผม
สีขาวๆ แปลว่า ตารางว่าง สามารถเรียนได้
ตารางที่ใส่ สี ไม่ว่า สีอะไรก้แล้วแต่ (ที่ไม่ใช่สีขาวนะ) แปลว่า มีเพื่อนนักเรียน จองเวลานั้นแล้ว

ดังนั้น เราจะสามารถเลือกลงเวลา ที่เป็นช่องสีขาวได้เท่านั้น โดยการเรียน 1 วัน ต้องเรียนอย่างน้อย 2 ชม ดังนั้นต้องหาช่องสีขาวที่ว่าง 2 ช่องครับ

แค่นั้นเอง เมื่อเลือกได้แล้ว ก็เมลล์แจ้งวันและเวลาที่เลือก หรือโทรมาจองก้ได้ครับ โดยอย่าลืมแจ้ง ชื่อและเบอร์ติดต่อกลับเพื่อใช้ล๊อกตารางด้วยนะครับผม

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image