Webmaster

Webmaster

Admin

ได้โปรดอ่านนิดนึงค่ะ วิธีการจองวันสอบใบขับขี่ (49789 views)

4 May 2013 15:40

ตั้งแต่วันที่ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 ทางขนส่งได้เปลี่ยนระเบียบใหม่ โดยผู้เข้าร่วมทดสอบทั้งหมดต้องทำการจองคิว เพื่อเข้าอบรมและสอบข้อเขียนล่วงหน้า โดยทางโรงเรียนของเราจะพาไปสอบที่ กรมขนส่งทางบก จังหวัดนนทบุรี ระบบการสอบของกรมขนส่งจะไม่ออนไลน์ สอบข้อเขียนที่ขนส่งไหน จะต้องสอบภาคสนามที่ขนส่งนั้น ไม่สามารถย้ายเรื่องไปสอบอีกขนส่งนึงได้ ดังนั้นหากต้องการย้ายสถานที่สอบนักเรียนจำเป็นต้องร่วมกระบวนการยื่นเอกสาร และสอบข้อเขียนใหม่ตั้งแต่ต้นค่ะ

ดังนั้นหากต้องการเข้าร่วมทดสอบพร้อมโรงเรียน รบกวนนักเรียนจองคิวสอบข้อเขียนที่กรมขนส่งทางบก จังหวัดนนทบุรี เท่านั้นนะคะ

วิธีการจองคิวนะคะ สามาถทำได้ดังต่อไปนี้

1. จองออนไลน์ผ่านระบบอินเตอร์เน็ตที่ http://nonthaburi.dlt.go.th/reserve/calendar_main.php หรือ เข้าไปที่ main page ของขนส่งที่ http://nonthaburi.dlt.go.th/non2011/index.php

2. จองคิวล่วงหน้าด้วยตนเองที่ขนส่ง โดยนำเอกสารไปด้วยดังต่อไปนี้

- ใบรับรองแพทย์
- บัตรประชาชน
- สำเนาบัตรประชาชน

ขอบพระคุณมากค่ะ

หมายเหตุ:
1. ขนส่งนนทบุรี ไม่รับจองคิวทางโทรศัพท์แล้วนะคะ ต้องจองออนไลน์ หรือ Walk in ไปจองด้วยตนเองเท่านั้น
2. ในปี 2558 ขนส่งลดจำนวนวันในการให้บริการอบรมสอบใบขับขี่ เหลือ แค่วันจันทร์ วันพุธ และวันศุกร์ เท่านั้นนะคะ
3. โปรดสำรองคิวไว้อย่างน้อย 1 เดือนล่วงหน้าค่ะ คิวต้องรอนานอย่างน้อย 1 เดือนค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

somza

somza

Guest

16 Jun 2013 20:02 #1

ถ้าเราได้คิวสอบอบรมวันศุกร์จะเป็นอะไรไหมคะ แล้วขอคิวสิบภาคสนามวันพุธได้ไหมคะ

somza

somza

Guest

ศุ ภโชติ แก่น จันทร์

Guest

6 Oct 2014 07:36 #2

Guest

aloneitta

aloneitta

Guest

2 Sep 2015 23:36 #3

ผมนิ่รอ 4 เดือนเลยครับ T^T :y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y:

aloneitta

aloneitta

Guest

ออย

ออย

Guest

10 Mar 2016 16:02 #4

พอดีใบนัดสอบเลยกำหนดมาแล้ว อยากรุ้วิธียกเลิกแล้วจองใหม่อ่ะคะ

ออย

ออย

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

10 Mar 2016 16:36 #5

สอบที่ไหนค่ะ ถ้าที่ขนส่งนนทบุรี ไม่ต้องจองให้ ไปยื่นสอบได้เลยค่ะ แต่อาจจะได้สอบรอบบ่ายนะคะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Webmaster

Webmaster

Admin

10 Mar 2016 16:36 #6

สอบที่ไหนค่ะ ถ้าที่ขนส่งนนทบุรี ไม่ต้องจองให้ ไปยื่นสอบได้เลยค่ะ แต่อาจจะได้สอบรอบบ่ายนะคะ

Webmaster

Webmaster

Admin

sirinun

sirinun

Guest

8 Aug 2016 22:57 #7

กรณีต้องการสอบ(ใหม่)ใบขับขี่จักรยานยนต์ จำเป็นหรือไม่ที่ต้องจองสอบเพื่อทำใบขับขี่ตามที่ิอยู่ในบัตรประชาชน จะไปสอบจังหวัดอื่นได้หรือไม่คะ

sirinun

sirinun

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

9 Aug 2016 21:26 #8

สอบที่ไหนก็ได้ค่ะ นำเอกสารไปยื่นที่ขนส่งใกล้บ้านได้เลยค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

หนุ่ม

หนุ่ม

Guest

26 Aug 2016 12:24 #9

ระบบจองที่ให้ไว้เป็นการสอบใบขับขี่รถยนต์ส่วนบุคคล รวมถึง มอเตอร์ไซต์ด้วยใช้ไหมครับ เพราะว่า ผมจองไว้แล้ว พอเข้ามาดูอีกทีลืมอ่านว่า มันเป็นรถยนต์ ไม่ทราบว่า อันเดียวกันหรือไม่ครับ รบกวนด้วยครับ

หนุ่ม

หนุ่ม

Guest

นน

นน

Guest

14 Dec 2016 09:31 #10

ผมจะไปทำใบขับขี่รถยนต้องจองคิวล้วงหน้าหรือไปยื่นสอบได้เลย(ทำใหม่)

นน

นน

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

16 Dec 2016 12:31 #11

เรียนคุณนน

ไม่ทราบว่าคุณนน ไปอบรมกับสถานบันของนอกมาหรือยังค่ะ หากอบรมแล้ว สำหรับขนส่งนนทบุรี คูณนนสามารถนำใบรับรองการอบรมไปยื่นที่ ขนส่งนนทุบรี เพื่อขอรับคิวทดสอบได้เลยค่ะ

หากไม่ได้อบรมข้างนอกมา จะอบรมกับขนส่ง ต้องจองคิวออนไลน์ผ่าน Website ของขนส่งเท่านั้นค่ะ

สำหรับขนส่งอื่นๆที่ไม่ใช่ขนส่งนนทบุรี ทางโรงเรียนต้องขออภัยค่ะ เนื่องจากไม่มีข้อมูลขั้นตอนการจองคิว รบกวนคุณนนติดต่อผ่าน Call Center ของแต่ละขนส่งโดยตรงค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Inthawelo

Inthawelo

Guest

17 Dec 2016 02:00 #12

ถ้าเรามีใบรับรองว่าผ่านการอบรมมาแล้ว เราไม่ต้องจองคิวใช่มั้ยครับ แล้วสามารถยื่นเอกสารและรอทดสอบได้เลยใช่มั้ยคับ

Inthawelo

Inthawelo

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

18 Dec 2016 19:14 #13

เรียนคุณ Inthawelo

หากยื่นที่ขนส่ง นนทบุรี สามารถยื่นสอบสมรรถภาพได้เลยค่ะ เตรียมเอกสารไปให้พร้อม

1. บัตรประชาชน
2. สำเนาบัตรประชาชน
3. ใบรับรองแพทย์
4. ใบรับรองการอบรม

หากเป็นขนส่งอื่น ทางโรงเรียนต้องขออภัยด้วยค่ะ เนื่องจากไม่มีข้อมูลค่ะ รบกวนเช็คกับทางขนส่งพื้นที่โดยตรงค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

ศิริขวัญ

ศิริขวัญ

Guest

14 Feb 2017 14:44 #14

จะไปสอบใบขับขี่รถยนต์ใหม่ที่กรมขนส่งทางบก จงหวัดนนทบุรี เราผ่านการอบรมมาแล้วจะต้องจองคิวก่อนล่วงหน้าหรือไม่

ศิริขวัญ

ศิริขวัญ

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

14 Feb 2017 16:39 #15

เรียนคุณศิริขวัญค่ะ

สามารถนำเอกสาร 1. บัตรประชาชนตัวจริง 2. สำเนาบัตรประชาชน 3. ใบรับรองแพทย์อายุไม่เกิน 30 วัน และ 4. ใบรับรองการอบรม ไปยื่นที่ขนส่งได้เลยค่ะ ใช้เวลาประมาณ 2 ชม สำหรับยื่นเอกสารและสอบสมรรถภาพของร่างกาย ขนส่งหยุดให้บริการสำหรับผู้มายื่นเอกสารขอเข้าทดสอบใบขับขี่เวลา 15.00 น ดังนั้นต้องไปถึงอย่างช้าไม่เกิน 13.00 น. นะคะ เพื่อไม่ให้เสียเวลาไปช่วงเช้าจะดีกว่าค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

นายจิรายุ แสงทิม

Guest

30 Jul 2017 03:23 #16

จะไปทำใบขับขี่ใหม่ที่ ขนส่งนนทบุรี จะต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ

Guest

nisarat

nisarat

Guest

6 Aug 2017 19:52 #17

ตอนนี้ขนส่งนนทบุรี เปิดอบรมใบขับขี่วันไหนบ้างอะคะ ยังใช่จันทร์ พุธ ศุกร์ เหมือนเดิมไหมคะ^^

nisarat

nisarat

Guest

Post reply
CAPTCHA Image