mooky

mooky

Guest

การสอบท่าถอยเข้าซองแบบ A ค่ะ (2132 views)

7 May 2013 23:32

อยากทบทวนเรื่องการถอยรถเข้าซองแบบ A ค่ะ
จากที่ได้เรียนกับครูเสริฐแล้วแจ้งครูว่าจะสอบที่จตุจักร ตอนเรียนท่าถอยเข้าซองครูบอกว่า แล้วแต่ว่าเราจะได้ท่า A หรือ B ลักษณะที่จอดจะต่างกัน
โดย ท่า A ท้ายรถด้านหน้า เสาจะไม่ได้อยู่ในแนวเดียวกันทั้งหมด จะมีเสาต้นที่สองวางอยู่ในแนวหลังออกมา ทำให้มีวิธีการเล็งเสาที่ต่างออกไป

อยากรบกวนให้ช่วยทบทวนท่าสอบแบบ A ให้ด้วยค่ะ เพราะจำวิธีการถอยเช้าซองแบบปกติได้แล้ว แต่จำท่าแบบนี้ไม่ได้ ขอบคุณค่ะ :)

mooky

mooky

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

8 May 2013 13:02 #1

รอแปบนึงนะคะ ไม่มีครูอยู่วันนี้ไปสอบใบขับขี่ เดี๋ยวครูกลับมาจะถามให้นะคะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Webmaster

Webmaster

Admin

9 May 2013 09:36 #2

คุณมุกกี้ ครูเสริฐบอกว่าให้โทรหาค่ะ เพราะต้องวาดภาพแนวเสา จุดที่ต้องจำอะค่ะ มีเบอร์คุณครูมั้ยค่ะ สามารถโทรถามเบอร์คุณครุได้จากที่โรงเรียนเลยค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

mooky

mooky

Guest

20 May 2013 21:01 #3

ขอบคุณค่ะ :D

mooky

mooky

Guest

Post reply