หัดขับ

หัดขับ

Guest

ขับรถออกถนนใหญ่ (3901 views)

6 Jun 2013 07:15

ขับรถออกถนนใหญ่ต้องเตรียมเอกสารอะไรไปครับหรือว่ามีแค่ใบขับขี่อันเดียวก็พอแล้ว ถ้าตำรวจตั้งด่านตรวจเขาตรวจอะไรครับ

หัดขับ

หัดขับ

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

6 Jun 2013 19:52 #1

สำหรับตัวคนขับต้องมีใบขับขี่ค่ะ

สำหรับรถต้องมีแผ่นป้ายทะเบียน คู่มือทะเบียนรถ(เล่ม) ถ้าติดไฟแนนซ์ ต้องมี copy เล่มติดรถด้วยค่ะ และต้องจัดทำพรบ จ่ายภาษีและติดไว้ในที่ที่เห็นชัดเจนค่ะ

ตำรวจตั้งด่าน ไม่สามารถบอกได้ว่าตรวจอะไรค่ะ เป็นไปได้ทั้งวินัยจราจรและความผิดปกติ และพิรุจอื่น

Webmaster

Webmaster

Admin

หัดขับ

หัดขับ

Guest

8 Jun 2013 19:46 #2

ขอบคุณมากครับ

หัดขับ

หัดขับ

Guest

Post reply