Bozo

Bozo

Guest

แวะมาขอบคุณครุแมนค่า (1652 views)

6 Jun 2013 19:44

วันนี้ไปสอบใบขับขี่มาที่นนทบุรี แต่ไม่ได้ไปกับโรงเรียนไปเอง เพราะคิวไม่ตรงกัน ยิ่งใกล้วันสอบยิ่งกลัวมาก แต่ได้ครูดีอัดเทคนิคให้เยอะ เมื่อวานเลยสอบข้อเชียนได้คะแนนเต็มเลย มาวันนี้ขับรถ แอบตื่นเต้นเพราะคนดูเยอะมาก พอถึงคิวสอบ ไหว้ทุกสิ่งอย่างเลยขอให้ผ่าน เพราะที่นั่งดูมาก่อนหน้า 20 คน ตกเกือบ 10 กว่าคน ดังนั้นในใจคิดแต่ว่าต้องสอบให้ได้ เพราะพุ่งนี้ออกทำงานตจว. ไม่มีใบขับขี่ตายแน่ พอถึงเวลาไปเอารถเช้าสนาม ท่าแรกโดนเข้าช่องที่ 1 ตอนแรกคิดว่ายาก แต่พอเริ่มก็ทำตามที่ครูแมนสอนมาเลย เข้าช่องซ้ายได้โดนใช้เกียร์เดียว ไม่ทับเส้นขาว ด่านต่อไปเทียบฟุตบาท แอบเอาช่วงเวลานึกกดกระจกข้างซ้ายให้ลงสุดเลยให้้เห็นล้อ เพราะท่านี้กลัวตกมาก เพราะครูแมนบอกคนตกเยอะ จากนั้นออกจากช่อง1 ไปเทียบๆ ได้ ล้อทับทั้งสองล้อ ตอนนั้นอยากจะกรี๊สมากเพราะดีใจจะผ่านแร้ว ท่า3 ไม่มีปัญหาสบายมาก สอบเสร็จเอารถไปเก็บรอเรียกชื่อ แล้วไปทำใบขับขี่ เสร็จตอนสิบโมงกว่า ขอบคุนครูแมนนะค่ะ ที่สอนเทคนิคดีๆ ฝากเพื่อนๆที่จะไปสอบ อย่าตื่นคน อย่าสนใจคนดู อย่าเกร็ง ขอบคุณสไมล์มากนะค่ะ ครูแมนด้วย สุดยอดจิงๆ

Bozo

Bozo

Guest

Bozo

Bozo

Guest

6 Jun 2013 19:47 #1

หลักฐานๆ ว่าสอบได้เต็มนะ อิอิ

Bozo

Bozo

Guest

ภัทร

ภัทร

Guest

7 Jun 2013 18:19 #2

ยกนิ้วให้ครูน้องแมนค่ะ นางน่ารัก เปนธุระให้

ภัทร

ภัทร

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

13 Jun 2013 12:47 #3

อิแมนเป็นนางตั้งแต่เมื่อไหร่....มีปั๋วแล้วหรอ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image