ขนิษฐา

ขนิษฐา

Guest

สอบถามเพื่อลงเรียน (1588 views)

26 Jun 2013 10:24

1. เคยขับรถกระบะเกียร์ธรรมดาออกถนนมาบ้าง ต้องลงหลักสูตร 6 ชม. หรือ 8 ชม. ดีค่ะ (อยากเรียนหลักสูตรเร่งรัด แต่อยากขอคำปรึกษาก่อนด้วย)
2. ทางโรงเรียนพาไปสอบใบขับขี่รึเปล่า (เห็นในกระทู้บอกว่าให้จองคิวสอบเอง)
3. ถ้าต้องการลงเรียนเกียร์ธรรมดา แต่สองชั่วโมงสุดท้ายจะขอเรียนเป็นออโต้ (อยากใช้ออโต้สอบใบขับขี่ เพราะคิดว่าน่าจะง่ายในการสอบ) จะทำได้ไหม

ขนิษฐา

ขนิษฐา

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

26 Jun 2013 14:26 #1

1. ต้องถามความต้องการของตัวเองก่อนค่ะ

หากเน้นวัตถุประสงค์ใดวัตถุประสงค์นึงโดยเฉพาะ สามารถเรียนคอร์ส 5 ชม ได้ค่ะ (ไม่มีคอร์ส 6 ชม นะคะ มีแต่ 5 ชม) คือ อาจจะเรียนเน่นท่าสอบอย่างเดียวเลย หรือ ออกถนนอย่างเดียวเลย

หากต้องการเรียนแบบครบถ้วน ทั้งท่าสอบ ออกถนน etc. ควรพิจารณาคอร์สที่มากกว่า 5 ชม จะดีกว่าค่ะ เพราะท่าสอบค่อนข้างกินเวลาเรียนพอสมควร 3 ชม และคาบแรกคุณครุจะสอนท่าสอบเลยไม่ได้ จำเป็นต้องสอนเรื่องจำเป็นพื้นฐาน หรือวัดพื้นฐานของนักเรียนแต่ละท่านด้วยค่ะ

2. โรงเรียนพาไปสอบในวันพุธค่ะ ซึ่งครูละรถจะรออยู่ที่สนามสอบ ส่วนขั้นตอนการจองคิวสอบ นักเรียนจะต้องดำเนินการด้วยตนเองเนื่องจากใช้ข้อมูลส่วนตัวของนักเรียนทั้งสิ้นค่ะ

3. ได้ค่ะ ปกตินักเรียนท่านอื่นๆ ก็เป็นเช่นนั้นค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image