kk

kk

Guest

การ เลี้ยว รถ (1460 views)

15 Mar 2014 14:51

เลี้ยวได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เจอถนนเลี้ยวซ้ายและเลี้ยวขวาติดต่อกัน รูปตัว S แล้วรู้สึกเหมือนจะตกขอบถนนน แบบนี้ แก้ไขอย่างไรดีคะ :q:

kk

kk

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

15 Mar 2014 17:33 #1

อาการอย่างนี้เรียกว่าเลี้ยวเป็นค่ะ เลี้ยวได้ แต่หนูยังไม่สามารถ control รถช่วงเลี้ยว ที่ความเร็วระดับนี้ หรือสูงกว่านี้ได้ค่ะ ดังนั้น เมื่อถึงจุดที่จะต้องเลี้ยวให้ชะลอความเร็วให้ลงมากกว่าที่เคยทำอยู่ ให้อยู่ในระดับที่เราสามารถ control รถ หรือ คืนพวงมาลัยได้ทัน มันจะทำให้รถบังคับรถในเลนได้ ไม่ว่าจะเล้ยวซ้ายและเลี้ยวขวา อาการวืดแบจะตกถนน เป็นเพราะเราคืนพวงมาลัยให้ทันไม่ได้ค่ะ มันก็ออกนอกเลน เป็นธรรมดา เริ่มต้นให้ฝึกด้วยการเลี้ยวที่ความเร็วน้อยๆ ก่อนนะคะ เพราะความเร็วมาก พวงมาลัยจะ sensitive หมุนนิดเดียว รถเบียงทั้งคัน 

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image