พัชรินทร์

พัชรินทร์

Guest

ขอตารางเรียนค่ะ (1325 views)

26 Mar 2014 15:58

สวัสดีค่ะ
รบกวนช่วยส่งตารางเรียนของเดือนเมษายนให้หน่อยนะคะ พอดีสนใจคอร์ส 15 ชั่วโมงค่ะ สอบถามนิดนึงนะคะว่า

-ถ้าจะเรียนมากกว่า 3 ชั่วโมงต่อวันจะได้ใหมคะ ถ้าได้สามารถเรียนสูงสุดได้วันละกี่ชั่วโมง
-แล้วช่วงสงกรานต์โรงเรียนหยุดตั้งแต่วันใหนถึงวันใหนคะ

ขอบคุณมากค่ะ

พัชรินทร์

พัชรินทร์

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

26 Mar 2014 16:14 #1

ส่งให้แล้วค่ะ

การเรียนมากกว่า 3 ชม เรียนได้ค่ะ ถ้าตารางว่าง แต่ถามว่าทางโรงเรียนแนะนำให้เรียนมากกว่า 3 ชม หรือไม่ ไม่แนะนำเลยค่ะ เพราะ
1. พอเราไม่ไหว สมองเริ่ม blocked เราทั้งเหนื่อย และยังไม่ได้รับประโยชน์จากการเรียน เหมือนเสียเงินไปป่าวๆ แล้วไม่ได้อะไรกลับมา เช่น 5 ชม เท่ากับขับจาก กทม ไป เพชรบูรณ์ คนขับรถประจำยังต้องแวะปั๊มเป็นว่าเล่นเลย แล้วเราพึ่งหัด ดังนั้น การลง 15 ชม เรียนยาวๆๆ ครั้งละหลายชั่วโมง รับรองว่าผลลัพธ์ที่ได้ ไม่สมกับความตั้งใจที่จะเรียน 15 ชม หรือ ไม่ได้ผลลัพธ์เท่าเพื่อนที่เรียน 15 ชม แล้วแบ่งเวลาแบบเหมาะสมในแต่ละคาบแน่นอนค่ะ
2. ถ้าเวลาเรามีจำกัด ทำอย่างไร ให้ลดจำนวนคอร์สลงมา อาจจะเหลือ 8 ชม หรือ 10 ชม มีเวลามาลงเพิ่ม โรงเรียนคิดเงิน เพิ่มตามส่วนต่างของคอร์สค่ะ เช่นลง 10 ชม ไปก่อน เพิ่มเป้น 15 ชม ก็มาลงอีก 5 ชม จ่ายเพิ่มอีก 800 บาท สุดท้ายก็เท่ากับเรียน 15 ชม จ่ายเงินไม่เกิน 3900 บาทค่ะ เพราะอะไร อย่างน้อยเรามีเวลาจำกัด ลงเรียน 10 ชม แบ่งเวลาให้เหมาะสม  ผลลัพธ์มันก็ได้เท่ากับคอร์ส 10 ชม เรียกว่าได้ตามที่ควรจะเป็น ดีกว่าเวลามีจำกัด รีบๆ เรียน เรียนยาวๆ ให้ครบ 15 ชม เรียกว่าจบคอร์ส 15 ชม ผลลัพธ์ที่แท้จริงมันอาจจะได้เท่าคอร์ส 10 ชม ก็ได้ค่ะ
ดังนั้น ชี้แจงแล้ว ก็แล้วแต่นักเรียนจะพิจารณาตามความเหมาะสมก็ตนค่ะ ถ้าจะเรียนก็ไม่ว่า แต่จะทัก แบบที่แจ้งค่ะ

สงกรานต์หยุดตั้งแต่วันที่ 10-16 เมษาค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image