Webmaster

Webmaster

Admin

เกณฑ์ในการสอบข้อเขียน มีผลตั้งแต่ 1 มิย 57 (3706 views)

9 May 2014 23:11

ตั้งแต่วันที่ 1 มิถุนายน 2557 กรมขนส่งเปลี่ยนแปลงระเบียบในการสอบข้อเขียนดังนี้ค่ะ

จากเดิม ข้อสอบ 30 ข้อ เปลี่ยนมาเป็น 50 ข้อ
จากเดิม ผ่านที่ 23 คะแนน มาเป็นผ่านที่ 45 คะแนน นะคะ

ใครสามารถอบรมและสอบข้อเขียนได้ภายในเดือน พฤษภาคม 2557 สามารถรีบจอง และสอบทิ้งไว้ก่อนได้เลยค่ะ คะแนนนี้สามารถเก็บไว้ได้ 90 วัน สามารถมาเรียนและสอบภาคสนามทีหลังได้ค่ะ

หากใครที่ตั้งใจจะสมัครเรียน กับทางโรงเรียน ตารางในเดือน พฤษภาคม ว่างตั้งแต่วันที่ 10 พฤษภาคม 2557 เป็นต้นไปค่ะ สามารถโทรจองเวลาได้ทุกวัน ไม่เว้นวันหยุดราชการค่ะ ติดต่อได้ที่ 081-735-1554 หรือ 02-953-6966 

หรือ หากใครไม่สามารถเรียนในเดือน พค ได้ แต่ต้องการไปสอบข้อเขียนไว้ล่วงหน้า ทางโรงเรียนพาไปสอบที่ ขนส่ง นนทบุรี นะคะ สามารถโทรจองคิวสอบในเดือน พค ได้ที่ 02-580-6778 ต่อ 23-26 ค่ะ ไปสอบกันทิ้งไว้ก่อนได้เลยค่ะ ค่อยมาเรียนตามทีหลั

ปล สอบอบรมและข้อเขียนที่ขนส่งไหน ต้องไปสอบที่ขนส่งนั้นๆ นะคะ ดังนั้นหากต้้องการเรียนและไปสอบกับทางโรงเรียนต้องไปอบรมและสอบข้อเขียนที่ขนส่งนนทบุรีเท่านั้นนะคะ

ปล อีกที การเปลี่ยนแปลงเกณฑ์การสอบและวัดผล การสอบข้อเขียนมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 1 มิถุนายน 2557 เป็นต้นไป ทุกขนส่งทั่วประเทศนะคะ

Webmaster

Webmaster

Admin

แหวว

แหวว

Guest

21 May 2014 19:59 #1

สวัสดีค่ะ ชื่อ แหววค่ะ 085 829 1057 ได้เรียนขับรถกับทาง ร.ร. ไปแล้ว 6 ชม. เหลือ 4 ชม. และได้โทรไปจองคิวตามเบอร์ที่บอกไว้ ได้คิววันที่ 11 มิ.ย จะถามว่า มีแนวข้อสอบหั้ยหรือป่าวค่ะ
รบกวนติดต่อกลับตามเบอร์ หรือ emailn ที่แจ้งไว้นะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

แหวว

แหวว

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

22 May 2014 21:10 #2

ส่งให้ทางเมลล์แล้วค่ะ อ่านเตรียมตัวไปนิดนึงนะคะ จริงๆแล้ว ไม่ยากนะ แต่ว่าเวลาที่เจ้าหน้าที่อบรม เป็นการเอาข้อสอบมาเฉลยแหละ ตั้งใจฟังนิดนึงยังไงก็ผ่านค่ะ เพราะ นร เราส่วนใหญ่ได้คะแนนเต็ม เกือบเต็มทั้งนั้น เข้าไปได้โปรดฟังนิดนึง อย่ามั่วแต่เล่นสมาร์ทโฟน ส่วนนึงที่ปรับเกณฑ์ใหม่ เนื่องจากคนไม่ใส่ใจในมารยาทในการขับขี่ และไม่ตั้งใจฟังที่เจ้าหน้าที่อบรม หลับบ้าง เล่นเกมบ้าง เล่นมือถือบ้าง จึงมีความจำเป็นต้องปรับเปลี่ยนเกณฑ์ให้เหมาะสม

Webmaster

Webmaster

Admin

nan

nan

Guest

26 May 2014 12:44 #3

สอบถามค่ะ สอบข้อเขียน 50 ข้อ ยังใช้เวลาเหมือนเดิมไหมคะ คืออบรมเช้า สอบบ่าย แล้วมาสอบปฏิบัติอีกวันนึง รวมเป็น 2 วัน

nan

nan

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

26 May 2014 20:29 #4

ยังสอบ 2 วัน เหมือนเดิมค่ะ แค่เปลี่ยนเกณฑ์การวัดผลการสอบข้อเขียน และเพิ่มจำนวนข้อสอบขึ้นค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image