boxbox

boxbox

Guest

สอบถามครับระหว่าง Mu-X กับ Fortuner รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากัน (2654 views)

4 Jun 2014 19:41

อยากได้รถ PPV สักคัน ลังเลอยู่ระหว่าง 2 รุ่นนี้ ช่วยแนะนำ ข้อดี - ข้อเสียให้ฟังหน่อยได้มั๊ยครับ
ว่ารุ่นไหนน่าเล่นกว่ากัน รบกวนทีนะครับ

boxbox

boxbox

Guest

คาร์

คาร์

Guest

5 Jun 2014 10:30 #1

ตอนนี้ผมขับฟอร์จูนเนอร์ ตัว 4WD อยู่ครับ ผมว่าก็โอเคเลย นั่งสบายทั้งด้านหน้าและด้านหลัง คือไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถมาก
แค่ดูนั่งสบาย ไม่สั่น ไม่งอแง ไม่มีปัญหาจุกจิกแบบซ่อมบ่อย สำหรับผมก็โอเคแล้ว

คาร์

คาร์

Guest

gang

gang

Guest

5 Jun 2014 12:38 #2

Fortuner TRD Sportivo 2014 ตัวนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=PYS9GSCocOg

gang

gang

Guest

boxbox

boxbox

Guest

5 Jun 2014 14:46 #3

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ ว่าจะลองไป test drive ดูทั้งคู่เหมือนกัน เมื่อวานไปลอง fortuner มาก็โอเคเหมือนกัน แต่เด๋วขอไปลอง Mu-X ก่อนแล้วกันนะครับ

boxbox

boxbox

Guest

jame

jame

Guest

5 Jun 2014 15:03 #4

ขอเปรียบเทียบแบบตัวต่อตัว ดังนี้เลยนะครับ
Full time 4WD ของพี่ฟอร์จูนเนอร์เค้าแน่นกว่า ทรงตัวเยี่ยมกว่า ในขณะที่พี่มิวเค้าไม่ Full time ทรงตัวไม่แน่นเท่า ครับ
วิ่งไกลๆ เทียบกันแล้ว ฟอร์จูนเนอร์อยู่ที่ xx กม. ต่อลิตร แต่พี่มิวเค้าซัดผมไป xx กม. ต่อลิตร
เรื่องแอคเซสซอรี่ต่างๆ ภายในผมว่าพี่มิวออกมาใหม่ได้ตรงนี้ไป ส่วนตัวผมไม่คิดว่าฟอร์จูนเนอร์ใหม่จะขี้เหร่ตรงไหน ทั้ง NEW Exterior & Interior Sport Design, NEW LED rear screen, NEW Daytime running light ครบถ้วนความสปอรต์ครับ
แถมเรื่อง น้ำมันที่รองรับ Toyota Fortuner ก็ มีทั้งเครื่อง เบนซินและดีเซล์ครับ ในขณะที่ Isuzu Mu-x มีแต่ดีเซล์อย่างเดี่ยวครับ ทำให้กำลังขับเคลื่อนอืดกว่า โตโยต้าครับ

jame

jame

Guest

Post reply
CAPTCHA Image