sombi

sombi

Guest

เทคนิคสำหรับท่าถอยเข้าซอง กับ ชิดขอบฟุทปาธ ขนส่งนนทบุรี (1252 views)

5 Feb 2016 10:54

ไม่ทราบว่ามี เทคนิคสำหรับ 2 ท่านี้ เป็นรูปภาพ และคำอธิบายบ้างหรือป่าวครับ พอดีผม เรียนที่ smile แล้ว แต่ได้คิวสอบไม่ใช่วันอังคาร(วันอังคาร คิวเต็ม ) เลยต้องไปเช่ารถสอบเลย เลยอยาก ได้เทคนิคย้ำ เผื่อจำพลาดไปน่ะครับ และถ้าไม่มีสติ๊กเกอร์เขียว เหลือง บนที่ปัดน้ำฝนนี่ ท่าเทียบฟุทปาธ จะกะอย่างไร ได้บ้างครับ ถ้ามีรบกวนขอหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

sombi

sombi

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

6 Feb 2016 17:09 #1

ไม่ทราบว่าสอบวันไหนค่ะ รบกวนแจ้งนิดนึงค่ะ หากครูว่างหรือมี นร ยกเลิกจะส่งครูไปช่วยที่ขนส่งค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

sombi

sombi

Guest

6 Feb 2016 18:57 #2

วันพุธที่ 17 กุมภาพันธ์ ครับ

sombi

sombi

Guest

sombi

sombi

Guest

13 Feb 2016 16:52 #3

เวลาไปเช่ารถที่ขนส่ง นนท์ ต้องเช่าตอนเขาเรียนชื่อ สอบปฏิบัติ หรือต้องเช่าก่อนหน้านั้นครับ

sombi

sombi

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

13 Feb 2016 21:03 #4

วันที่ 17 มีครูไปที่สนามสอบ ช่วงบ่ายค่ะ ถ้าสอบบ่ายไม่ต้องเช่ารถค่ะ รบกวนวันอังคารโทรเข้ามาเช็คทางโรงเรียนอีกครั้งว่าครูท่านไหนไปสนามสอบนะคะ

Webmaster

Webmaster

Admin

sombi

sombi

Guest

23 Feb 2016 19:34 #5

สอบผ่านแล้วครับ แม้จะเป็นรอบ 2 แต่ก็ดีใจมากครับ ท่าสอบถอยนี่เทคนิคของ smile ใช้ได้ 100% เลยครับ ( ก่อนสอบไปนับเสาสักนิดว่ามีกี่ต้น ) ส่วนท่าจอดเทียบนี่ ตั้งสติ มองสติ๊กเกอร์บนที่ปัดน้ำฝน อย่างเดียว พอใกล้ๆ ก็มองกระจกขวาว่าชนเสาหรือป่าว สรุปคือ เชื่อครู smile ไม่ผิดหวัง งานนี้ ผมขอยกเครดิต ให้ครูบาส ที่อดทนสอนเกียร์ธรรมดาที่แสนยากให้ผมครับ ครูป๊อบที่สอนเกียร์ออโต้แบบเป็นกันเอง ครูบีที่แม้เจอเพียงครั้งเดียวในวันสอบ แต่เทคนิคหรือคำเตือนเรื่องเสาของครูทำให้สอบท่าถอยได้สบายๆ และครูใจดีมากครับ และอีกคนก็ครูแนนครับที่คอยประสานเรื่องให้ ไม่ทอดทิ้งนักเรียน แม้จะเจอนักเรียนขี้สงสัยอย่างผม สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณ smile และครูทุกคนอีกครั้งครับ

sombi

sombi

Guest

Post reply
CAPTCHA Image