Enjoy

Enjoy

Guest

การชำระเงิน (1178 views)

12 May 2010 14:19

สอบถามเรื่องการชำระเงินคะ ว่าจ่ายครั้งเดียวหมด หรือแบ่งจ่ายเป็นงวดคะ

Enjoy

Enjoy

Guest

สไมลล์สอนขับรถยนต์

Guest

12 May 2010 23:29 #1

อ้าวลืมตอบ ขอโทษทีค่ะ ตอนจองตารางไม่ต้องจ่ายค่ะ ไม่ต้องมัดจำเพื่อลดความเสี่ยงให้นักเรียน แต่วันที่เรียนวันแรกต้องจ่ายทั้งหมดค่ะ ซึ่งระเบียบเป็นแบบนี้ทุกโรงเรียนค่ะ แต่บางโรงเรียนวันที่ขอจองตารางจะให้นักเรียนมัดจำ หรือถ้าโทรมาจองก็จะให้จองแค่ 2 ชั่วโมงเสร็จแล้ววันมาเรียนก็ต้องจ่ายทั้งหมดเหมือนกันค่ะ จากนั้นถึงจองตารางได้ ซึ่งสรุปแล้วก็ไม่ได้แตกต่างจากโรงเรียนอื่นค่ะ

จะยกเว้นแค่มาสมัครที่ร้านแล้วเรียนเลยและนำเงินมาไม่พอ มาเรียนครั้งต่อไปก็ต้องชำระส่วนที่เหลือทั้งหมดค่ะ แต่ถ้าเดือดร้อนจิง ๆ ทางโรงเรียนจะช่วยผ่อนผันให้ค่ะ เช่น กรณีน้องโต๊ดตอนกลางวันต้องช่วยพ่อแม่ทำงานต้องมาเรียนตอนค่ำ ๆ หลังช่วยแม่เก็บร้าน แอบเก็บเงินมาเรียนเอง อายุแค่ 17 เท่านั้น มาขอเรียนหลักสูตรเร่งรัด แต่จิง ๆ แล้วไม่มีพื้นฐานเลย แต่มีเงินอยู่แค่นั้น เคสนี้ทางโรงเรียนให้เรียนไป 8 ชม. เก็บเงินน้องเท่าแค่ที่น้องมีพันกว่าเพราะอยากสันบสนุนน้องเค้า ครูแตงเป็นคนสอน สอนให้น้องเค้าจนเป็น

Guest

Post reply
CAPTCHA Image