...อ๋อยค่ะ...

Guest

สอบใบขับขี่ (1064 views)

24 Jul 2010 10:53

สอบถามเรื่องสอบใบขับขี่ค่ะ พอดีว่า เหลือเรียน 2 ชม. สุดท้ายวันอาทิตย์นี้ ถ้าจะสอบใบขับขี่ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ

Guest

สไมลล์สอนขับรถยนต์

Guest

24 Jul 2010 16:56 #1

ทางโรงเรียนพาไปสอบทุกวันพุธค่ะ เช้าวันพุธต้องมาเจอกันที่โรงเรียนตอน 6.30 ควรมาก่อน 6.30 เพราะล้อหมุนตอน 6.30 ค่ะ เพราะถ้าไปไม่ทันก่อนขนส่งเปิดอาจจะเสร็จไม่ทันภายใน 1 วันค่ะ เพราะเค้ารับมากที่สุดคือ 80 คิวต่อวัน ถ้าได้เกินนั้น ต้องมาสอบปฏิบัติอีกวัน ก็จะต้องรอมากับโรงเรียนวันพุธถัดไปค่ะ

เอกสารที่ต้องเตรียมคือ
1. สำเนาบัตรประชาชน
2. ใบรับรองแพทย์ ขอตามคลินิกทั่วไป จะประมาณ 50 บาท ขอที่โรงพยาบาลจะประมาณ 300-500 บาท
3. สำเนาทะเบียนบ้าน ที่จริงไม่ต้องใช้เตรียมไปเพราะ play safe
4. ปากกา 1 แท่งจะได้ไม่ต้องไปแย่งกับคนอื่นค่ะ

ที่จิงวันอังคารน้อง x จะโทรหานักเรียนที่จบภายในวีกนั้น หรือใกล้จบ แล้วจะนัดแนะทั้งเรื่องเวลา เอกสารที่ต้องเตรียมไปค่ะ

Guest

อ๋อย

อ๋อย

Guest

26 Jul 2010 12:46 #2

อ๋อย

อ๋อย

Guest

Post reply
CAPTCHA Image