ขวัญ

ขวัญ

Guest

สนใจเรียนขับรถค่ะ (2590 views)

6 Aug 2010 17:56

อยากจะขอตารางเรียน เดือนสิงหาคม - กันยายน รถที่ใช้เป็น Honda City เกียร์ Auto ค่ะ
ส่งทางเมลล์นะคะ kwan_kwan89@hotmail.com ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ขวัญ

ขวัญ

ขวัญ

Guest

สไมลล์สอนขับรถยนต์

Guest

6 Aug 2010 20:57 #1

สวัสดีค่ะ ส่งตารางไปให้แล้วนะคะ ลองดูก่อนว่าจะลงวันไหนเวลาไหนแล้วค่อยแจ้งทางโณงเรียนมาค่ะ

Guest

ขวัญ

ขวัญ

Guest

7 Aug 2010 08:34 #2

สวัสดีค่ะ คุณผึ้ง

ขวัญได้ตอบเมลล์เรื่องเวลาที่ขวัญจะเรียนขับรถให้เรียบร้อยแล้วนะคะ ถ้าติดปัญหาใดรบกวนโทรกลับขวัญค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ขวัญ

ขวัญ

Guest

Guest

7 Aug 2010 09:54 #3

ได้รับอีเมลล์แล้วค่ะ ลงเวลาให้เรียบร้อย ส่งตารางไปให้ดูด้วยค่ะ เผื่อทางโรงเรียนลงผิจะได้ทักท้วงมาได้

Guest

ขวัญ

ขวัญ

Guest

8 Aug 2010 12:03 #4

คุณผึ้งคะ ... ขวัญ confirm ตารางเรียนตามที่ส่งมาค่ะ เอาไว้ใกล้วันเรียนแล้วคุณผึ้งค่อยโทรหาขวัญเพื่อนัดกันอีกครั้งนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ขวัญ

ขวัญ

ขวัญ

Guest

Guest

8 Aug 2010 12:48 #5

ได้ค่ะ

Guest

ขวัญ

ขวัญ

Guest

30 Aug 2010 15:56 #6

จะขอเล่าความรู้สึกที่ได้ไปเรียนมาวันแรกเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา จำนวน 2 ชั่วโมง กับครูบอลค่ะ

ขอบอกว่าครูบอลใจเย็นมาก ๆ เพราะขวัญตื่นเต้นสุด ๆ ทำอะไรไม่ถูกเลย จะบอกว่าไม่รู้อะไรเลยก็ว่าได้ ครูก็เริ่มสอนตั้งแต่ต้น

แรก ๆ ซ้าย ๆ ขวา ๆ ก็ยังหมุนพวงมาลัยแบบยัง งง งง อยู่ นาน ๆ ไปก็จับจุดได้

ก็ฝึกอยู่ในสนามประมาณ 1 ชั่วโมง อยู่ดีดีครูบอลบอกว่า ขับไปเลย ออกถนนใหญ่.....หา !!!! ... เราจะทำได้มั๊ยเนี๊ยะ...

ถึงตอนนี้กลัวสุด ๆ จะเอาไงดี เอาวะ...ยังไงก็ต้องทำได้...ครูบอลดูแลดีมาก ๆ พยายามหาวิธีลดความกลัวให้

พยายามถามให้ตอบ ซึ่งขวัญไม่ค่อยตอบ เพราะตื่นเต้น...อิอิ ... ครูก็บอกว่าได้ยินแล้วตอบด้วย แล้วก็บอกว่าอย่าเกร็ง...

ขับไปสักพักครูบอกว่าให้เลี้ยวเข้าปั๊ม...ขวัญกลัวหนักกว่าเดิมอีก จะไปทางไหน จะทำยังไง ใจก็กล้า ๆ กลัว ๆ แต่ครูบอลก็บอกทาง

ดูเหมือนครูบอลจะมั่นใจนักเรียนเนอะ แต่นักเรียนไม่ค่อยจะมั่นใจเท่าไหร่เลย...

หลังจากนั้นก็ขับไปแยกเกษตร แล้วก็เลี้ยวเข้าถนนวิภาวดี พอชินกับรถได้ ครูบอลบอกว่าเหยียบเลย

เท่านั้นแหละ ลองดูดีกว่า ก็เริ่มเพิ่มความเร็วเป็น 80 ซึ่งตอนนี้ก็ไม่ค่อยตื่นเต้นแล้ว ครูบอลก็ยังดูแลอย่างดีเยี่ยม...

อยากบอกว่าขอบคุณครูบอลมากค่ะ...

ปล.ครูบอลมักจะถามว่าคิดอะไรอยู่ อยากจะตอบว่า กำลังมองเส้นขาวกลางถนน เพราะ กลัวขับไม่ตรงทางค่ะ... (แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วนะคะ)

ขวัญ

ขวัญ

Guest

Guest

30 Aug 2010 16:18 #7

555+ อยู่ที่โรงเรียน ทุกคนเรียกว่า "พี่บ่าว" อยู่กะนักเรียนกลายเป็น "ครูบอล" :R::R::R:

นักเรียนเด็ก ๆ วัยรุ่น เรียก "ลุงบ่าว"

เอาน่าคุณขวัญ ขับรถ ถ้าใจกล้าจะเป็นเร็วคะ แต่ระวังนิด อย่าประมาท ปลอดภัยชัวร์

Guest

saravoot@รัชดา17

Guest

30 Aug 2010 20:52 #8

มาแอบอ่าน หุหุ :)

Guest

ขวัญ

ขวัญ

Guest

1 Sep 2010 10:23 #9

ตอนนี้มั่นใจขึ้นเยอะค่ะ...เริ่มกล้ามากขึ้นด้วย...ถ้ากล้าถึงขีดสุดจะเหยียบ 120 เลยค่ะ...:R::R::R:

ขวัญ

ขวัญ

Guest

Guest

1 Sep 2010 21:17 #10

หา.....คุณขวัญ พึ่งเรียนไปได้แค่ 2 ชม เองไม่ใช่หรอค่ะ

ตอนที่ยังไม่เริ่มเรียนเห็นว่ายังกังวลอยู่เลย จำได้ว่าคุยด้วยอยู่พักนึง ตอนนี้ไม่กลัวแล้วหรอค่ะ ใจกล้าใช่ย่อยนักเรียนเรา

Guest

ขวัญ

ขวัญ

Guest

6 Sep 2010 19:01 #11

คุณผึ้งคะ..ครูบอลบอกว่าขวัญเท้าหนักค่ะ...อิอิ:R:

ขวัญ

ขวัญ

Guest

ขวัญ

ขวัญ

Guest

6 Sep 2010 19:25 #12

มาเล่าต่อค่ะ เรียนเสาร์-อาทิตย์ ที่ผ่านมา 4 ชั่วโมง + 2 ชั่วโมง เรียนกับครูบ่าววี (แหลงใต้กันมันส์เลย...)

ตอนครูมารับขวัญเห็นแล้วว่าครูขับรถเข้าไปในซองที่จอดรถของธนาคาร ก็เลยเดินเข้าไป ครูบ่าววีก็มั่นใจเนอะ ให้ขับเลย ขวัญก็บอกครูว่าเรียนมาได้ 2 ชั่วโมง ครูบอกโอเค ขับเองเลย..หา !!! 2 ชั่วโมงขับเลย โอเค ขับก็ขับ ขึ้นรถได้ปั๊บก็ถอยหลังออกก่อนเลย แล้วก็ไปถนนวิภาวดี ครูก็พาไปขับในหมู่บ้านไปขับที่ซอยเล็ก ๆ หัดเลี้ยวซ้าย ขวา แล้วก็พาไปเข้าสนามซ้อม ไปหัดถอยเข้าซอง ตอนนี้มั่นใจขึ้นเยอะเลย ในสนามนี่เหยียบขวัญซะเร็วเลยเพราะค่อนข้างชิน จนครูบอกเบรก ๆ ๆ ๆ ๆ ขวัญก็เลยบอกครูไปว่าไม่ชอบเหยียบเบรกเลย...555+ แล้วก็หัดท่าสอบใบขับขี่ แล้วก็พาไปห้าง ไปลองจอดรถดู หาที่จอดรถยากมาก... ขากลับวันเสาร์ก็ลองเหยียบดูได้เกือบ 100 แน่ะ (กะจะเหยียบสัก 120 นะเนี๊ยะ) ถนนวิภาวดีสำหรับคนหัดขับ ก็โอแล้ว...แต่ถ้าขับคนเดียวคงไม่กล้าเหยียบ...อิอิ ได้ขับเข้าซอยบ้านแล้วก็ได้ถอยจอดเข้าซองจริง ๆ ด้วย ...ตื่นเต้นมาก กลัวไปชนรถข้าง ๆ

ส่วนวันอาทิตย์ครูก็มารับ ก็ขับออกจากซอยบ้าน ไปวิภาวดี แล้วก็ไปหัดยูเทิร์น แล้วก็ไปหัดท่าสอบอีกรอบ เพราะขวัญกะวันพุธนี้จะลองไปสอบใบขับขี่ดูก่อน แต่ชั่วโมงเรียนยังเหลืออยู่

ว่าแต่สงสัยขวัญจะเท้าหนักจริง ๆ เบรกเอาครูบ่าววีหัวทิ่มไปทีนึงเลย ขอโทษแทบไม่ทัน...555+ สงสัยครูบ่าววีสอนขวัญคงปวดหัวน่าดูเลย....แต่ครูน่ารักมากค่ะ ใจดี แล้วก็อดทนเป็นเลิศ...แล้วก็ใจดีช่วยขวัญเหยียบเบรกตลอดเลย..555+:k::k:

วันพุธนี้เจอกันนะคะครูบ่าววี...ขวัญจะไปทำใบขับขี่ กะว่าทีเดียวผ่าน...:)

ขวัญ

ขวัญ

Guest

Guest

7 Sep 2010 11:17 #13

ผ่านอยู่แล้ว นักเรียนครูวี จะค่อนข้างปึกกับท่าสอบ

ไปสอบก่อนเรียนจบก็ดี ชั่วโมงที่เหลือมาเรียนต่อได้จนจบไม่มีปัญหาค่ะ ไม่มีโรงเรียนไหนใจร้ายตัดชั่วโมงทิ้งหรอก

มั่นใจขนาดนี้ก็ดีค่ะ ถือว่าครูสอนแล้วได้ผล นักเรียนขับได้จิง ๆ

Guest

ขวัญ

ขวัญ

Guest

7 Sep 2010 18:53 #14

พรุ่งนี้ไปสอบใบขับขี่แล้ว ตื่นเต้นจังเลยค่ะ เมื่อกลางวันก็ไปขอใบรับรองแพทย์มา...คืนนี้จะนอนหลับมั๊ยน๊า....:R::R:

ขวัญ

ขวัญ

Guest

ต่าย

ต่าย

Guest

7 Sep 2010 20:57 #15

อ่านของคุณขวัญเล่าแล้วน่าสนุกดีจัง ค่ะ เสาร์นี้ก็จะเริ่มเรียนเป็นครั้งแรกเช่นกัน ขอให้เจอครูใจดี แบบคุณขวัญนะค่ะ
ปล.เก่งจัง เรียนแค่ 2 ครั้ิงจะไปสอบแล้ว ขอให้สอบผ่านเลยนะค่ะ....เย้เย้

ต่าย

ต่าย

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

7 Sep 2010 21:05 #16

สอบใบขับขี่ไม่ยากหรอกค่ะ ทำใจให้ chill chill นอนให้สบาย พรุ่งนี้ตื่นเช้า เด้วลุกไม่ไหว

อีกเรื่องค่ะคุณขวัญวันอาทิตย์ที่ 12 ขอขยับจาก 13.00 เป็น 14.00 ได้มั้ยค่ะ เพราะตารางนักเรียนมันติดกัน ครูไม่มีเวลาวิ่งไปรับนักเรียนและแวะกินข้าว เด้วมันจะสรรเสริญน้องผึ้งเอา  

Webmaster

Webmaster

Admin

ขวัญ

ขวัญ

Guest

11 Sep 2010 00:46 #17

จะเล่าวันที่ไปสอบใบขับขี่ค่ะ ขวัญไปถึงโรงเรียนประมาณ 6.15 น. พอเวลา 6.30 น. ครูหนุ่มก็พาไปที่ขนส่ง ขอบอกว่าไปถึงคันแรกเลยค่ะ

ครูหนุ่มก็บอกว่าพอประตูเปิดให้เดินไปที่ชั้น 2 แล้วเลี้ยวซ้าย ให้ไปช่องแรก เพราะเป็นช่องทำบัตรใหม่ ไม่ว่าใครจะทำอะไรไม่ต้องสนใจ

ให้เดินไปเลย ขวัญก็รอ ๆ ๆ ๆ พอประตูเปิดเท่านั้นแหละ เชื่อคำครูอย่างเดียว เดินกึ่งวิ่งแบบลืมอายุกันเลย ไปที่ช่องแรก

เพื่อน ๆ ที่มารถคันเดียวกับขวัญอีก 3 คน ก็ได้คิวแรก ๆ เลย ขวัญได้คิวที่ 6...หะหะ แล้วก็สอบสมรรถภาพร่างกาย แล้วก็ไปอบรม

แล้วก็ทำข้อสอบข้อเขียน ขวัญไม่สนอะไรทั้งนั้นไม่อยากได้คะแนนเต็ม แต่อยากเห็นหน้าจอบอกว่า "ผ่าน" แค่นั้น ซึ่งก็เป็นผล ผ่านจริง ๆ ค่ะ

ซึ่งเพื่อน ๆ ทุกคนก็ผ่านเช่นกัน เที่ยงแล้วก็ไปทานข้าวกันก่อน แล้วรอช่วงบ่ายลงสนามขับรถจริง ตื่นเต้นมาก ๆ

พอถึงเวลา ครูบ่าววีสุดหล่อของขวัญก็มาเทรนด์ลูกศิษย์คนนี้เต็มที่ บอกทุกอย่างเท่าที่จะบอกได้ แต่ความตื่นเต้นมันไม่เข้าใครออกใคร

อีตอนที่ขับในสนามมันทำได้ แต่พอสอบตื่นเต้นเยอะไปหน่อย ท่าเทียบฟุตบาทขวัญจอดเลยเส้นหน้าไปนิดนึง ขวัญเลยไม่ผ่าน....

อารมณ์นั้นไม่ต้องบอกนะคะ ว่าโมโหตัวเองมาก ครูบ่าววีอุตส่าห์สอนแล้วสอนอีก พอถึงเวลาก็ลืมซะงั้น เท่านั้นแหละ

ท่าต่อไปเป็นท่าขับในสนามตามป้ายจราจร ความที่มันโมโหตัวเอง ก็เลยเหยียบคันเร่งซะ ทั้ง ๆ ที่ครูบอกว่าวันนี้ไม่ต้องใช้คันเร่ง...555+

แต่ไม่ไหวแล้วขอระบายอารมณ์ซะหน่อยเหอะ...แต่ดูสิ ท่าที่ 3 ดันผ่านซะงั้นโดยที่ไม่ตั้งใจ ทีท่าที่ตั้งใจสุด ๆ ดันไม่ผ่าน...ถึงกับเซ็งอ่ะ

ได้ถามครูหนุ่มว่าขวัญขับเป็นไงมั่ง (ท่าที่ซิ่งอ่ะ) ครูหนุ่มบอกว่า ครูหยุดหายใจไป 1 นาที แล้วก็นึกต่อว่ามันเป็นบ้าอะไรเนี๊ยะ

ทำไมมันขับรถเร็วอย่างนั้น...555+....ส่วนครูบ่าววีพูดไม่ออก สงสัยผิดหวัง...ขวัญผิดเองที่ครูสอนแล้วพอถึงเวลาจำไม่ได้เพราะความกังวล

เพื่อนที่ไปด้วยก็บอกว่าใจเย็น ๆ ๆ ๆ ๆ แต่ให้ทำยังไงได้ ตั้งใจมาเอาใบขับขี่นะ...พลาดนิดเดียวเอง...เลยต้องไปอีกครั้งนึงเลย....ดูสิ....

วันนั้นอากาศร้อนมาก ๆ กลับมาแทบเป็นไข้เลยค่ะ...เพราะไม่ได้เอาร่มไปด้วย ใครไปสอบให้เอาร่มติดไปด้วยนะคะ...ไม่งั้น "ดำ" แน่ ๆ ...

แต่ขวัญคิดว่าพุธหน้าถ้าขวัญไปสอบต้องผ่านแน่ ๆ เพราะสอบท่าเดียว...ไม่กดดัน...คิคิคิคิ

ขวัญ

ขวัญ

Guest

ขวัญ

ขวัญ

Guest

11 Sep 2010 00:49 #18

คุณผึ้งคะ เรื่องเวลาเรียนวันอาทิตย์ได้เลยค่ะ เปลี่ยนเป็น 14.00 - 17.00 น. ค่ะ

ขวัญ

ขวัญ

Guest

Guest

11 Sep 2010 14:27 #19

คุณขวัญขอบคุณค่ะที่อนุญาตให้เลื่อน

ส่วนเรื่องใบขับขี่ไม่ต้องเสียใจนะคะ เราไม่ได้ตกแบบว่าทำไม่ได้ซะหน่อย ฟุตบาทเทียบได้แค่จอดเกินเส้นหยุด คนที่ตกส่วนใหญ่เค้าเทียบฟุตบาทกันไม่ได้ แต่ของเราเทียบได้แต่ที่ตกส่วนใหญ่จอดก่อนถึงเส้นหยุด ของคุณขวัญนี่จอดเกินเส้นหยุด ส่วนท่าที่สามโชคดีมากนะที่ผ่าน เพราะเค้าห้ามใช้ความเร็วในสนาม

ปล. วันนี้อารมร์เสียมาเพราะมีคนยิง spam virus เข้าเว็บพึ่งจะแก้ได้ ใช้เวลาครึ่งวัน เว็บตายไปครึ่งวันเสียหายหลายแสน คนทำมันใจร้ายไม่มีมนุษยธรรม

Guest

ขวัญ

ขวัญ

Guest

12 Sep 2010 19:10 #20

ใครน้อ...ใจร้าย...ทำกันได้เนอะ...:y:

ขวัญ

ขวัญ

Guest

Post reply
CAPTCHA Image