ขวัญ

ขวัญ

Guest

12 Sep 2010 19:23 #21

ขอมาเล่าต่อค่ะ เรียน 3 ชั่วโมงสุดท้าย

วันนี้ครูบ่าววีมารับที่คอนโดเหมือนเคย แต่วันนี้ฝนตก นึกในใจดีเลย จะได้ลองขับตอนฝนตกดูมั่ง ก็ขับรถออกจากซอยแล้วเข้าวิภาวดี

ครูก็พาไปแถว ๆ นนทบุรี ไปหัดขับที่ที่โค้งเยอะ ๆ สงสัยเพื่อให้ชินทาง แล้วก็พาชับไปเรื่อย ๆ (ไกลเหมือนกันนะ เพราะไม่เคยไป)

แล้วครูก็พาไปหัดขับท่าสอบเทียบฟุตบาท เพื่อจะให้ชิน วันนี้ทำได้ แล้วก็จอดไม่เลยแล้วด้วยค่ะ :R::R:

หลังจากนั้นครูก็พาขับไปอีกหลายที่เลย ผ่าน SBAC แล้วก็เข้าแยกเกษตร ไปลาดพร้าว ไปรัชดา เข้าห้วยขวาง

แบบว่าหลายที่มากจนจำไม่ได้แล้ว...:R::R::R::R: แล้วก็กลับมาส่งที่คอนโด ด้วยความมั่นใจ

ครูบอกว่าวันพุธนี้เจอกัน เพราะต้องไปสอบท่าที่ไม่ผ่าน แล้วก็กลับมาพร้อมกับใบขับขี่..:p::p:

ขอขอบคุณบ่าววีมากนะคะ ที่ช่วยสอนขวัญจนครบชั่วโมง รวมทั้งครูบอลด้วย สอนขวัญ 2 ชั่วโมงแรก

วันนี้ขอบอกว่าเหยียบได้ตั้ง 100 แน่ะ...หะหะ....ใจกล้าเพราะครูอยู่ข้าง ๆ

ปล.คุณผึ้ง....ที่ขวัญเหยียบในสนามเพราะขวัญทราบมาว่าถ้าตกท่าหนึ่งท่าใดต้องมาสอบใหม่ทั้งหมด

เพิ่งมาทราบตอนที่ครูบอกนี่แหละค่ะ ว่าตกท่าไหนก็มาสอบเฉพาะท่านั้น ไม่งั้นไม่กล้าเหยียบหรอกค่ะ...:q::q:

ขวัญ

ขวัญ

Guest

ma_mim

ma_mim

Guest

19 Sep 2010 17:47 #22

อื้ม...อารมย์เดียวกะที่แก๊งเราเริ่มเรียนเลย

แต่ปรามาจารย์ของแก๊งเราคือ...ครูกวางงงงง

อิอิ

ma_mim

ma_mim

Guest

ขวัญ

ขวัญ

Guest

20 Sep 2010 15:59 #23

หลังจากที่งานยุ่ง เลยหายไปนาน มา update กันต่อค่ะ

วันที่ไปสอบครูหนุ่ม (พนม) ก็พาไปสอบเหมือนเคย พอใกล้เวลาสอบขับจริง ครูหนุ่มก็ติวให้ใหญ่เลย...

ความมั่นใจมาเต็ม 100 พอจะสอบเท่านั้นแหละ ตื่นเต้นสุด ๆ เหมือนสอบครั้งแรกเลย มือเย็น สติเหมือนจะหลุด...555+

แต่ด้วยความที่ทั้งครูบ่าววีและครูหนุ่มสอนมาดี เลยผ่านไปได้ และได้ใบขับขี่มาครอบครอง :k::k::k:

พอไปจ่ายเงินและถ่ายรูป ขอบอกว่ารูปออกมาตลกมาก พอได้ใบขับขี่มา ก็ให้ครูหนุ่มดู ครูหนุ่มถึงกับหัวเราะเลย..:R::R::R:

สงสัยจะตลกจริง ๆ ...

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณครูบอล ครูบ่าววี ครูหนุ่ม และทีมงานสไมล์ทุกท่าน

ที่ช่วยให้ขวัญได้ใบขับขี่มาครอบครอง และได้ให้ความรู้ดีดีเกี่ยวกับการขับรถ และอดทนสอนขวัญจนจบคอร์ส :p::p::p:.

ขอบอกว่าครูที่นี่น่ารักมาก ใจดีทุกคนเลย แล้วก็สอนดีทุกคนด้วยค่ะ

จากใจ.....ขวัญ

ขวัญ

ขวัญ

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

21 Sep 2010 09:24 #24

ไม่อยากจะบอกว่ารูปในใบขับขี่เราสวยมาก มาก มาก ผิดแปลกจะไปจากที่คนเค้าว่าว่า รูปในใบขับขี่ ในบัตรประชาชน ออกมาจะน่าเกลียด น่ากลัว แต่ของเราสวยทั้งสองใบ ตอนไปต่ออายุ เจอคุณป้าเจ้าหน้าที่ใจดี ซึ่งผิดจากปกติ ซึ่งจะดุมากกกกกก ให้เราถ่ายประมาณ 6 acts แล้วก็ให้เราเลือก ตอนเลือกก็เจอคุณพี่ไฮโซคนสวย จำไม่ได้ว่าเป็นใคร แต่นามสกุลไฮโซ มาช่วยเราเลือกว่ารูปไหนสวย เป็นความภูมิใจ

คุณขวัญไม่ต้องคิดมากนะ เก็บไว้แค่ปีก็เด้วเปลี่ยนใหม่แล้ว อีตอนเปลี่ยนเป็น 5 ปี ต้องให้สวยนะ เด้วจะเป็นตราบาปไป 5 ปีให้เพื่อนแซวเราได้  จำให้แม่นนะคะว่าต้องไปต่อเมื่อไหร่ มิฉะนั้น เด้วจะโดนสอบข้อเขียน ถ้ายิ่งกว่านั้นต้องสอบปฏิบัติใหม่ ต่ออายุปกติแต่ตรวจสายตา กับอบรม แค่นี้ก็เสียเวลาเกือบจะครึ่งวันแล้ว คิดออกแล้ว ทำระบบ remind นักเรียนด้วยดีกว่า ว่าถึงเวลาต้องต่อใบขับขี่แล้ว ดีมั้ย

Webmaster

Webmaster

Admin

ศิษย์เก่าๆๆๆ

Guest

21 Sep 2010 18:28 #25

ทำระบบ remind นักเรียนด้วย น่าจะดีเนอะ และจะดีมาก ๆ ถ้าเจ้าของร้านจะจัดงานเลี้ยง(ข้าว)คืนสู่เหย้าศิษย์เก่า Smile

อ๋อ ศิษย์เก่ารุ่นคุณป้า ๆ เค้านัดกันไปต่อใบขับขี่ วันที่ 02-05-11 กันจ้า

Guest

ying_12269

ying_12269

Guest

21 Sep 2010 19:12 #26

ying_12269

ying_12269

Guest

ying_12269

ying_12269

Guest

21 Sep 2010 19:33 #27

สนใจเรียนค่ะ ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

ying_12269

ying_12269

Guest

ขวัญ

ขวัญ

Guest

23 Sep 2010 22:32 #28

ขวัญว่าก็ดีนะคะ ถ้ามีระบบ Remind นักเรียน... เพราะบางทีนักเรียนอาจจะลืมได้ และจะได้มีโอกาสคุยกันด้วยค่ะ จะได้ไม่หายไปเลย...:D::D:

ขวัญ

ขวัญ

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

24 Sep 2010 15:32 #29

ลืมอยู่แล้ว ครูยังลืมจนต้องสอบใหม่กันเลย 

Webmaster

Webmaster

Admin

ขวัญ

ขวัญ

Guest

24 Sep 2010 18:37 #30

ที่ครูลืมเพราะว่าไม่ค่อยได้ใช้ใบขับขี่แน่เลย เก็บไว้แต่ในกระเป๋า

เอาออกมาดูบ้างก็ได้นะคะคุณครู หรือไม่ก็เอามาแลกกันดูกับนักเรียนที่ได้ใบขับขี่ใหม่ ดูสิ ว่าใครจะขำกว่ากัน...คิคิ :R::R:

ขวัญ

ขวัญ

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

24 Sep 2010 22:12 #31

Good idea เด้วถ่ายแล้วแปะใน facebook ดีกว่า

Webmaster

Webmaster

Admin

สไมลล์

สไมลล์

Guest

26 Sep 2010 12:46 #32

ครูที่นี่ ไม่เคยได้ใช้ใบขับขี่จิง ๆ เพราะว่าถ้าโดนเรียก เค้าไม่ค่อยจะยอมคืน แล้วจะเสียมากกว่าเพราะต้องไปเอาที่ถิ่นเค้า ก็จะพยายามทำให้เรื่องมันจบ ๆ ตั้งแต่ตอนนั้นเลย แต่ไม่ควรนะคะเป้นการสนับสนุนการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ :k:

สไมลล์

สไมลล์

Guest

Post reply
CAPTCHA Image