SmiLE :)

Guest

กระทู้.........บ่น บ่น บ่น (3464 views)

21 Aug 2010 13:00

ช่วงนี้บอร์ดเงียบเหงา นักเรียนเข้าไปเม้าท์ใน Facebook กันหมดเลย :y::y::y:

เลยไม่มีงานทำ ไม่มีกระทู้ให้ตอบ

Guest

เกด

เกด

Guest

24 Aug 2010 08:49 #1

555+++ น่าสงสารจัง ช่วงนี้วัยรุ่นคงมาเรียนกันเยอะสินะถึงได้แต่ไปคุยกันที่ Facebook อ่ะ
ไม่เหมือนนักเรียนรุ่นคุณป้าสมัย 3-4 เดือนที่แล้วว่างไม่ได้เลยเข้ามาคุยตลอดเพราะมีเรื่องตื่นเต้นกับการขับรถเสมอ ปัจจุบันขับเก่งหล่ะเลยไม่ค่อยมีเรื่องเล่าให้ฟัง:R::R::R:

พี่จันทร์ฝากชมครูพนมค่ะ สอนดีไม่มีที่ติ ดูแลทุกย่างก้าวในวันทำใบขับขี่(แต่ยังสอบตก) พรุ่งนี้แกขอแก้ตัวจะผ่านให้ได้ไม่งั้นครูเสียชื่อหมด

เกด

เกด

Guest

สไมลล์สอนขับรถยนต์

Guest

24 Aug 2010 10:15 #2

555+ นู๋ก็ไม่ค่อยเข้าใจนักเรียนกันหรอก เพื่อนแนะนำมาเยอะ

ตอนสมัครอย่างเช่นพี่จันทร์เป็นต้น เพื่อนสั่งว่าต้องเรียนกับครูกวางเท่านั้น พอบอกว่าไม่ได้ต้องเรียนกับครูพนม พอถึงเวลาต้องเปลี่ยนมาเรียนกับครูกวางก็ไม่เอาแล้ว ต้องเรียนกับพนมเท่านั้น

นักเรียนที่พระจอมเกล้าเหมือนกัน เพื่อนสั่งว่าต้องเรียนกับครูแตงเท่านั้น เราบอกว่าต้องเป็นอาทิตย์หน้านะ อาทิตย์นี้ครูแตงหยุด เอ๊กซืบอกว่าเค้าไม่ว่าอะไรแค่ถามว่าจะได้เรียนกับครูแตงเมื่อไหร่ พร้อมกับสีหน้าไม่สู้ดี พอครั้งถัดไปแตงไปสอน อีกครั้งหนึ่งแตงหยุดต้องกลับมาเป็นพนมสอน ไอ้เราก็กลัวเค้าด่าโทรไปอธิบายอย่างนั้นอย่างนี้ เค้าบอกว่าครูคนแรกก็ได้ค่ะเรียนได้ พอเรียนเสร็จวันนั้น เค้าโทรมาอีกทีกลัวว่าเราจะเปลี่ยนกลับเป็นครูแตงบอกว่าไม่เรียนแล้วกับครูแตง จะเรียนกับพนมเท่านั้น

นักเรียนอีกคนนึงเรียนมาสด้าครูกวางหยุด เรียนครั้งแรกกับพนมพอเลิกก็โทรมาบอกว่าครั้งหน้าขอเป็นครูพนมเหมือนเดิมจะเรียนกับพนมให้ได้ เราก็บอกว่าไม่ได้ ปกติมาสด้าครูกวางสอน พรุ่งนี้ลองเรียนกับครูกวางก่อนได้มั้ย ถ้าไม่ดีเดี๋ยวเปลี่ยนให้ พอเรียนกับครูกวาง ตอนเย็นโทรมาบอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนแล้วจะเรียนกับครูกวางจนจบ

จะให้มึนมั้ยกับนักเรียน บอกแล้วว่าจัดครูไปสอนต้องดูวัยนักเรียนด้วย

อาทิตย์ที่แล้วนักเรียนที่ตก คือ จะเป็นเคส จอดก่อนถึงเส้นหยุด อีก 10 เซ็นเท่านั้น ก็จะผ่านแล้ว นักเรียนเทียบฟุตบาทได้หมด แต่หยุดรถก่อนถึงเส้น เราก้ไม่รู้ถามครูว่า เด้วนี้ไม่มีร่มโค๊กแล้วหรอ เพราะพี่มิ้มเคยบอกไว้ว่าให้ดูเสาร่มโค้ก หยุดเมื่อรถถึงร่มโค้ก 555+

Guest

SmILe :)

Guest

24 Aug 2010 10:22 #3

พี่เกดไปสร้าง facebook ไปจะได้เป็นการลดขนาดอายุตัวเอง เอา facebook โรงเรียนไป อย่างน้อยจะได้มีเพื่อน 1 คน

Guest

อ.

อ.

Guest

24 Aug 2010 12:00 #6

อย่าลืมทำ Link FB ไว้ที่หน้า Home หรือ Contact Us ด้วยนะ จะได้หากันง่ายๆ ไง

อ.

อ.

Guest

ผึ้ง

ผึ้ง

Guest

24 Aug 2010 13:18 #7

แงะ พี่อ้อม ใช่มั้ย แล้วไอ้ link ที่ว่ามันทำยังงัยอะ :q:

เราส่ง resume ไป 1000 ที่แล้วนะ เงียบบบบบบเชียบบบบบมากกกกกกกกกก เพราะไอ้รูปที่แปะใน resume ใช่มั้ย

ผึ้ง

ผึ้ง

Guest

เกด

เกด

Guest

24 Aug 2010 19:47 #8

เหอ ๆ พ่อแม่พี่น้อง ลองเข้าไปแล้ว FB แล้วเห็นทีจะไม่ไหว วัยชรามาเยือนอ่ะก้มหน้าก้มตาทำงานต่อดีกว่า FB ตัวเองไม่มีหรอกแต่น้องอื๊ดเค้าให้ยืมดูพร้อม add smile + ครูพนมไป smile ตอบรับเป็นเพื่อนอย่างรวดเร็ว และแล้วเราก็แอบดูรูปซะเกือบหมด :R::R::R: รูปนักเรียนที่ลงไปมีน้องเบสท์ด้วย ไม่รู้เจ้าตัวเห็นหรือยัง

พรุ่งนี้รบกวนให้กำลังใจครูพนมด้วยนะค่ะ เท่าที่รู้มามีลูกศิษย์ไปสอบใหม่ 1 คน(ถ้าสอบตกจะต้องถูกหักเงินเดือน) ซ่อมอีก 1 คน(ถ้ายังไม่ผ่านอีกถูกเพื่อนหัวเราะอีกรอบ)

เกด

เกด

Guest

เกด

เกด

Guest

24 Aug 2010 19:53 #9

น้องคนสวย เท่าที่จำตอนตัวเองสอบที่ผ่านมาได้เพราะเสาร่มโค้กนะ อารมณ์นั้นมันตื่นเต้นเอาแม่นแค่เทียบไม่เกิน 25 ซม. ส่วนเรื่องเส้นเวลาสอบจิงมันกะไม่ถูกเลยต้องใช้เทคนิคของครูแตงช่วย ว่าแต่เสามันไม่อยู่แล้วหรอถึงยังมีคนสอบตกท่านั้นอ่ะ

เกด

เกด

Guest

Guest

27 Aug 2010 09:34 #10

ใช่คำว่า เท่าที่จำได้ แปล ว่า ตอนนี้ถือว่าเป็นรุ่นคุณป้าแล้วใช่มั้ย

ใช่ เพราะพี่เกดเรียนมานานมากกกกกกแล้ว ตอนนี้ดริฟรถได้แล้ว จะปีได้แล้วมั้ง แถมยังมีเคลมอีก บอกว่าครูไม่พาขึ้นห้างเรียนจบไปประมาณเกือบจะ 6 เดือน ขับรถตัวเองมาที่โรงเรียนให้ครูพาไปจอดที่ห้าง

Guest

ต่าย

ต่าย

Guest

28 Aug 2010 14:43 #11

ขอสอบถามค่ะ ถ้าสมัครภายใน 31 แต่ขอเริ่มเรียน 11 กย ยังได้โปรโมชั่น ฟรี 1 ชม หรือเปล่าค่ะ

ต่าย

ต่าย

Guest

ต่าย

ต่าย

Guest

28 Aug 2010 14:47 #12

อยากทราบว่าถ้าไปเรียนไม่มีรถมารับฟรีใช่มั๊ยค่ะ มีแต่มารับตอนไปสมัคร แล้วต้องไปเรียนที่ไหนค่ะ

ต่าย

ต่าย

Guest

Guest

28 Aug 2010 15:23 #13

สวัสดีค่ะคุณต่าย ไม่มีปัญหาค่ะ แถมให้ได้อยู่แล้ว เวลาจองก็จองชั่วโมงที่แถมไว้ด้วยนะคะ เด้วจะไม่มีเวลาว่างให้ลง หรือถ้าเค้าลืมก็ทวงได้ค่ะไม่มีปัญหา

ส่วนเรื่องรถรับส่ง คุณต่ายเข้าใจผิดแล้วค่ะ ถ้าอยู่ในพื้นที่รับส่ง คุงครูไปรับถึงบ้านส่งถึงบ้านหรือที่ที่ต้องการจะลงหรือให้ไปรับที่อยู่มนพื้นที่บริการทุกครั้งที่มีเรียนค่ะ ไม่ใช่ว่าไปรับแค่วันสมัครค่ะ

สนใจสอบถามตารางเรียนได้ที่น้อง x ค่ะ 02-953-6966, 081-735-1554

Guest

สไมลล์สอนขับรถ

Guest

28 Aug 2010 15:36 #14

ว้าววววว ลืมตอบ 1 คำถาม

ไปสอนที่ไหน เรียนบนถนนใหญ่ ห้าง และ ลานจอดรถ เน้นประสบการณ์จิง สอนจิง ขับจิงค่ะ เพีงแต่ชั่วโมงแรกต้องเริ่มที่สนามก่อนค่ะ ซึ่งที่ไหน แล้วแต่ว่าที่คุณต่ายให้ครูไปรับที่ไหนค่ะ ถ้าในเมือง แถบลาดพร้าว เกษตร สนามมาใช้ที่ข้างมหาลัยเกษตรค่ะ ถ้าแถบนอกเมืองมาทางนนทบุรี ก็ใช้สนามที่พระราม 5 ค่ะ หรือถ้าสุดวิสัยป้องกันการเสียเวลาวิ่งมาที่สนามมากเกินไปก็จะเริ่มตามหมู่บ้านใกล้เลย ฝึกพื้นฐานการใช้รถ ออกตัว เบรค ฝึกการใช้พวงมาลัย

Guest

ต่าย

ต่าย

Guest

28 Aug 2010 15:37 #15

ขอบคุณค่ะ สนใจคะเด๋วโทรไปสอบถามเพิ่มค่ะ

ต่าย

ต่าย

Guest

ต่าย

ต่าย

Guest

28 Aug 2010 15:42 #16

ขอตารางเรียนเดือน กย-ตค ได้เลยมั๊ยคะ เพราะสะดวกเรียนแค่วันเสาร์วันเดียวค่ะ โดยจะเริ่มเรียนได้ เสาร์ที่ 11 กย ค่ะ และเดือนตค เสาร์แรกไม่สะดวกค่ะ เลยจะดูว่าจะลงเรียนเสาร์ไหนได้บ้างค่ะ

ต่าย

ต่าย

Guest

Guest

28 Aug 2010 15:55 #17

ได้ค่ะ เด้วส่งไปให้ค่ะ

Guest

PR

PR

Guest

28 Aug 2010 15:59 #18

คุณน้องผึ้ง ที่จองตารางเรียนเกียร์ธรรมดาไปจัดครูคนไหนมาสอนก็ได้ไม่ยึดติดค่ะ เชื่อแล้วว่าครูที่นี่เก่ง ๆ กันทุกคน อันนี้อยู่ที่นักเรียนแล้วแหล่ะว่าจะสามารถฟังสำเนียงภาษากรุงเทพของครูรู้เรื่องทุกคำหรือป่าว :R::R:

เรื่องเปลี่ยนครูก็ดีนะ ครูแต่ละคนมีเทคนิคที่แตกต่างกันอันนี้จากประสบการณ์จิง เรื่องการถอยหลังออกจากซองหนึ่งในท่าสอบ
ครูของเราสอนเอาไว้ว่า ซ้ายชิดหมุนขวา ขวาชิดหมุนซ้าย อันนี้เวลาทำจิงอาจจะต้องคิดก่อน
ครูของเพื่อนสอนไว้ว่าอยากให้ท้ายรถไปด้านไหนก็หมุนไปด้านนั้น

คุณน้องผึ้งเจ้าของร้าน ช่วยสรุปให้หน่อยค่ะว่ามันเหมือนกันป่ะ และลองทายเล่น ๆ ว่าพี่ใช้เทคนิคไหน

PR

PR

Guest

Guest

28 Aug 2010 16:13 #19

พี่เกดใช่มั้ย

เกียร์ธรรมดามีครูแค่คนเดียว คงไม่มีทางเปลี่ยนให้ได้หรอก :R::R::R: คนอื่นไม่ยอมสอน :)

พี่เกดใช้เทคนิคไหนหรอ ง่ายมาก ไม่ได้ใช้สักเทคนิค ใช้วิธีการวัดดวงงงงง และพรสวรรค์ที่มีมาทั้งหมด

Guest

PR

PR

Guest

28 Aug 2010 17:54 #20

ผิดค่ะ พี่ใช้เทคนิคของครูเพื่อน ปัจจุบันถอยหลังออกจากซอยที่ทำงานได้แล้วอย่างไม่กลัวโดยมีน้องที่ทำงานร่วมสถาบัน(SMILE) ดูแลอย่างใกล้ชิดพอถอยพ้นปากซอยน้องเค้าพูดได้คำเดียว “หักหมด” ไม่รู้ว่าอะไรหักหมด

Update การขับรถของเพื่อนพี่ค่ะ ยังไม่กล้าขับออกถนนคนเดียวและเวลารถดับเค้าคิดถึงครูผู้สอนอย่างแรงเฝ้าเอาแต่พูดว่าอยากเรียนเพิ่มอีก 10 ชม. ส่วนน้องที่ทำงานอีกคนยังไม่ได้เริ่มขับจิงเลย เพราะมัวแต่ดีใจนอนกอดใบขับขี่อยู่

PR

PR

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

29 Aug 2010 09:01 #21

ครูเพื่อนนี่ใครหรอค่ะ พนมหรอ ไปนั่งเรียนกับเค้ามาตั้งแต่เมื่อไหร่

สรุป ครูกวาง นี่เลี้ยงเสียข้าวสุกใช่มั้ยค่ะ   

เจ๊กล้า ๆ หน่อย ใช้เงินบริษัทส่งน้องที่ทำงานมาเรียน เรียนจบได้ใบขับขี่ ต้องใช้ให้คุ้ม น้องมา post ใน fb ว่าโชคดีที่สอบผ่าน ไม่งั้นโดนหักเงินเดือนแน่ ๆ  

Webmaster

Webmaster

Admin

Webmaster

Webmaster

Admin

29 Aug 2010 09:06 #22

หากบริษัทอื่นเห็น ต้องการส่งพนักงานมาเรียนขับรถได้เลยนะคะ นู๋มีใบเสนอราคาเรียบร้อย สอนขับรถให้พนักงานบริษัทหลายคนแล้วหลายโรงงานแล้ว หากบริษัทอยู่ในพื้นที่บริการ มีรถรับส่งถึงบริษัท หรือโรงงานค่ะ รถกระบะก็มีนะคะ    

โฆษณา

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image