อาร์ม

อาร์ม

Guest

สอบถามการเรียนขับรถค่ะ (1380 views)

10 Sep 2010 11:03

อยากสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมค่ะ คือ ไม่มีพื่นฐานเลยค่ะ เรียนแค่ 10ชม.พอไหมค่ะ
1. ถ้าทำงานอยู่แถวศาลปกครอง ถ.แจ้งวัฒนะ มารับส่งตอนเรียนได้ไหมค่ะ
2.ถ้าอยากเรียนเวลา11.30 ถึง12.30 ได้ไหมค่ะ เพราะต้องเรียนตอนพักกลางวัน เวลาอื่นไม่ว่างเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

อาร์ม

อาร์ม

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

10 Sep 2010 11:32 #1

1. สวัสดีค่ะคุณอาร์ม ถ้าเรียนออโต้ไม่มีพื้นฐาน 10 ชม ก็สบาย ๆ ค่ะ เพราะไม่ยาก ปกตินักเรียนมาสมัครออโต้ไม่มีพื้นฐาน ทางโรงเรียนก็จะแนะนำที่ 10 ชม มันไม่ยากจิง ๆ ค่ะ พอขับได้แล้ว ถ้านักเรียนยังไม่มั่นใจหรืออยากให้ครูเน้นบนถนนให้มากขึ้นจะเพิ่มเป็น 15 ชม ทีหลังก็ได้ค่ะ แค่มาลงเวลาเพิ่มอีก 5 ชม จ่ายเงินเพิ่มแค่ส่วนต่างระหว่างหลักสูตรค่ะ

2. ให้ไปรับที่ศาลปกครองที่แจ้งวัฒนะ สามารถรับส่งถึงที่ได้เลยค่ะ ไม่มีปัญหา แต่ว่าปกติการเรียนต่อ 1 ครั้งอย่างต่ำ คือ 2-3 ชั่วโมงค่ะ เพราะ 1 ชม นักเรียนจะไม่ได้อะไรเลย ไปไหนได้ไม่ไกล โดยเฉพาะถ้าเจอรถติดค่ะ และ ทางโรงเรียนวิ่งรถไปรับและกลับมาโรงเรียนอย่างปกติต้องเว้นให้ครู 1 ชม ขาไป และ 1 ชม ขากลับ ดังนั้น idle time ก็จะ 2 ชมค่ะ ถ้าเรียนตอน 11.00 -13.00 ซักวัน 2 ชม จะได้มั้ยค่ะ หรือ หลังเลิกงานไปรับที่ทำงานแล้วให้ครูไปส่งที่บ้านถ้าบ้านอยู่ในพื้นที่รับส่ง หรือ เรียนเสาร์อาทิตย์อะไรอย่างนี้อะค่ะ เรียนครั้งละ 1 ชม เห็นจะไม่ไหว เพราะอย่างที่แจ้งคือเราไปรับถึงที่ เราไม่ได้สอนในสนาม เน้นบนถนน โรงเรียนที่ให้เรียนครั้งละ 1 ชมส่วนใหญ่จะไม่รับส่งและเรียนในสนามอะค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

อาร์ม

อาร์ม

Guest

10 Sep 2010 12:41 #2

เมื่อสักครู่โทรติดต่อจองเวลาเรียนกับที่โรงเรียนแล้วนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ:)

อาร์ม

อาร์ม

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

10 Sep 2010 15:22 #3

ค่ะ  ยินดีทุกเวลาเลยค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply