Jit

Jit

Guest

ขอตารางเรียนขับรถค่ะ (1371 views)

13 Sep 2010 15:58

ขอตารางเรียนขับรถค่าา
คิดว่าจะเรียนขับสองชั่วโมงต่อวันค่ะ เป็นวันธรรมดาช่วงกลางวัน
ตอนนี้ยังไม่มีพื้นฐานเลย เเต่ว่าได้โทรไปถามเเล้ว พี่ที่รับสายบอกว่าสามารถเรียนเป็นคอร์ส8-10ชั่วโมงได้
จะสมัครเป็นเกียร์ออโต้ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

Jit

Jit

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

13 Sep 2010 17:19 #1

ส่งไปให้แล้วค่ะ ลองเช็คเมลล์ดูนะคะ

ถามเรียนออโต้ไม่มีพื้นฐานเลย จิง ๆ ลองเริ่มที่ 10 ชม ดูก่อนก็ได้ค่ะ เพราะคนที่ไม่เคยจับรถ มักจะคิดว่ายาก แต่ออโต้ไม่ได้ยากขนาดนั้น ลองไปเรียนดูก่อนถ้าไม่มั่นใจค่อยเพิ่มชมเอาดีกว่าค่ะ เช่นเพิ่มเป็นหลักสูตร 15 ชม ก็มาลงเวลาอีก 5 ชม จ่ายเงินเพิ่มตามส่วนต่างระหว่างหลักสูตร

นักเรียนเราหลายคนที่ไม่มีพื้นฐานเลย ไม่แน่ใจว่าจะเรียนกี่ชั่วโมงดี กังวลว่าจะเป็นไม่เป็น เกือบทุกคนเรียน 10 ชม ก็ไม่ได้ต่อคอร์ส หลายคนที่ขับได้แต่เพิ่มชั่วโมงเพราะฝึกบนถนนให้คล่อง ๆ ไปเลยก็มี ลองอ่านดูในหลายกระทู้ก็ได้ค่ะ เช่น เร็ว ๆ นี้ก็คุณขวัญนักซิ่งที่เข้าไปซิ่งในสนามสอบอะค่ะ ตอนยังไม่เรียนก็คุยกับเค้านานเหมือนกัน กลัวว่าจะไม่พอ กลัวจะไม่เป็น กลัวว่าจะเรียนรู้ช้า วันแรกพาออกวิภาวดีก็ไม่เห็นจะกลัวอะไรสักอย่างเลย อย่าพึ่งกังวลดีกว่าค่ะไปเรียนก่อนแล้วค่อยดูลาดราว

Webmaster

Webmaster

Admin

ขวัญ

ขวัญ

Guest

14 Sep 2010 14:28 #2

ขอบอกว่าตอนที่ยังไม่เรียนกลัวมาก ๆ เลยค่ะ... แต่ได้ครูสอนดี ก็เลยลดความกังวลไปได้เยอะเลย...

มีครูอยู่ไม่ต้องกลัวค่ะ ประสบการณ์ของครูเค้าเดาออกว่าเราคิดอะไรอยู่ และจะทำอะไรและยังไงต่อไป

สบายใจได้เลยค่ะ...แล้วตอนที่ขับไม่ได้ใช้ความเร็วเท่าไหร่ เบรกเอาอยู่แน่นอนค่ะ...อิอิ (มาแอบอ่าน)

ขวัญ

ขวัญ

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

15 Sep 2010 16:02 #3

ถูกต้องค่ะ ถ้าไม่ชัวร์เหยียบเบรคไว้ก่อน แต่อย่าเบรคแบบ ฉึก ฉึก นะคะ เพราะเราไม่น่ารักเหมือนเด็กคะนอ ครูที่นั่งด้วยจะปวดหัวได้ และเด้วคันหลังทิ่มก้นเอา ดังนั้นช้าไว้ก่อน แต่ชัวร์ดีกว่า

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image