ruk

ruk

Guest

สนใจเรียนขับรถคะ (899 views)

19 Sep 2010 23:59

หวัดดีคะ อยากสมัครเรียนขับรถ ที่บ้านมีทั้งเกียร์ธรรมดาและเกียร์ออโต้
เลยอยากเรียนทั้ง 2 เกียร์คะ ขอรายละเอียดด้วยนะคะ

ruk

ruk

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

20 Sep 2010 13:42 #1

ถ้าที่บ้านหนูมีรถทั้งสองเกียร์พี่ก็สนับสนุนให้เรียนทั้งสองเกียร์ค่ะ เพราะบางทีนักเรียนเรียนเกียร์ธรรมดาไปแล้วไม่ได้ใช้ แล้วก็จะลืมในที่สุด พี่ไม่ทราบว่าหนูมีพื้นฐานมาแล้วหรือยัง ถ้ามีแล้วเรียนสัก 10 ชมก็พอค่ะ เป็นธรรมดา 7-8 ชม ออโต้ 3-2 ชม เพราะออโต้ง่ายกว่าเยอะมาก ถ้าขับธรรมดาเป็นออโต้ก็จะเป็นโดยอัตโนมัติค่ะ ถ้าไม่มีพื้นฐานแนะนำว่าควรจะ 15 ชม เพราะ ธรรมดาพื้นฐานเยอะกว่ามาก และค่อนข้างยากกว่าออโต้มีอะไรที่จำเป็นต้องเรียนรู้เยอะค่ะ ถ้าเรียนออโต้อย่างเดียวไม่มีพื้นฐาน 10 ชม อันนี้เพียงพอ แต่ถ้าควบธรรมดาด้วย พี่ไม่แนะนำเพราะมันจะไม่ effective แล้วควรเรียนเกียร์ธรรมดาก่อนเพื่อที่ออโต้จะได้ไม่ต้องเริ่มที่พื้นฐานใหม่

ในอีเมลล์ พี่ส่งตารางมาให้หนูดูด้วย หนูลองดูนะคะ ว่าหนูสะดวกช่วงไหน เวลาไหน ให้ครูไปรับที่ไหน ถ้าหนูดูแล้วงง จะให้ทางโรงเรียนช่วยจัดตารางให้ก็ได้ค่ะ หนูแจ้งมาได้เลยว่าหนูสะดวกวันและเวลาไหน พี่จะได้จัดแล้วเสนอให้หนูดูว่าโอเคมั้ย หรือหนูสงสัยอะไรสอบถามได้เลยค่ะ ทางอีเมลล์หรือโทรมาก็ได้

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image