ดาว

ดาว

Guest

สนใจเรียนขับรถค่ะ และขอถามเรื่องพื้นที่รับส่ง (2103 views)

12 Oct 2010 15:49

สนใจเรียนขับรถค่ะ
แต่ว่าบ้านอยู่แถวเซ็นทรัล พระราม 2
ไม่แน่ใจว่าโซนนี้จะสามารถบริการรับส่งได้หรือเปล่าค่ะ
ยังไงรบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยค่ะ

ขอถามเพิ่มเติมด้วยว่า
สำหรับคนที่ไม่มีพื้นฐานขับรถเลย
ถ้าเรียนเกียร์ออโต้อย่างเดียว
เรียนแค่ 10 ชม. ก็พอ หรือว่าควรเป็น 15 ชม. ขึ้นไปคะ

ขอบคุณค่ะ

ดาว

ดาว

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

13 Oct 2010 08:30 #1

สวัสดีค่ะ พระราม 2 ต้องขออภัยด้วยไม่สามารถไปรับได้ค่ะ ถ้าสะดวกมาแทบบางใหญ่ ก็ยินดีบริการค่ะ

ออโต้ไม่มีพื้นฐาน 10 ชม จิง ๆ ก็เพียงพอนะคะ เพราะออโต้ไม่ได้ยากพื้นฐานไม่ได้เยอะเท่าเกียร์ธรรมดา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่ที่นักเรียนด้วย ถ้าไม่กลัวก็จะเป็นง่ายขึ้น บางทีไม่ต้องถึง 10 ฃม ก็คล่องแล้วนะ แต่ที่แนะนำให้เป็น 15 ชม เพื่อเป็นการเก็บชั่วโมงบินบนถนน เพราะประสบการณ์บนถนน ก่อนที่จะไปขับคนเดียว ดังนั้นลงไปก่อน 10 ชม ดีกว่าไม่มั่นใจ หรืออยากให้ครูเน้นเพิ่มก็มาลงเวลาเพิ่มิก 5 ชม เป็นหลักสูตร15ชม จ่ายเงินเพิ่มแค่ส่วนต่างระหว่างหลักสูตรค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image