ดาดา

ดาดา

Guest

เรื่องตารางเวลา และตารางเวลารถ New CITY (2767 views)

27 Oct 2010 17:11

ต้องการสอบถามถึงตารางเวลา และจำนวนชั่วโมงที่จะเรยนค่ะ
มีใบขับขี่เรียบร้อยแล้วค่ะ อยากฝึกขับออกถนนใหญ่ค่ะ
ถ้าวันแรกเป็นวันธรรมดาได้ค่ะ แต่วันอื่นๆ คงต้องเป็นหลังเลิกงาน และเสาร์อาทิตย์
รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ดาดา

ดาดา

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

27 Oct 2010 18:04 #1

สวัสดีค่ะ ตารางพี่ส่งให้หนูดู เพื่อลองจัดสรรเวลาตามหนูสะดวกแล้วนะคะ ถ้าสงสัยเรื่องตารางสอบถามได้เลยค่ะ

ส่วนจะลงกี่ชั่วโมง มีใบขับขี่มาแล้ว แปลว่ามีพื้นฐานมาแล้วใช่มั้ยค่ะ เน้นออกถนนใหญ่ พี่แนะนำว่า 8 ชม ดีกว่าค่ะ แต่ถ้าคิดว่ามากไป ลง 5 ชม ก็ได้ แต่คิดว่าไม่แนะนำที่ 5 ชมค่ะ เพราะว่า ไม่ว่า มีพื้นฐาน หรือ ไม่มีพื้นฐาน ยังงัยครูต้องพาเข้าสนามอยู่แล้วค่ะ ชั่วโมงแรกอยู่แล้ว ทีนี้จะใช้เวลาในสนามมากน้อยแค่ไหน ขึ้นอยู่ว่าหนูสามารถ recall พื้นฐานที่มีมาเร็วหรือช้าแค่ไหน ถ้าเร็ว ครู make sure แล้วว่าออกถนนได้ ปลอดภัย ครูก็จะพาออกถนนค่ะ  ต้องซ้อม ขึ้นห้าง ลานจอดรถ ฝึกจอดรถด้วยค่ะ เลยเกรงว่า 5 ชม หนูจะไม่ชำนาญพอ ค่ะ

จิง ๆ โรงเรียนไม่บังคับนะคะ แล้วแต่หนูตัดสินใจค่ะ จะลง 5ชม ก้ได้ แล้วค่อยเพื่มชั่วโมง จ่ายเงินเพิ่มแต่ส่วนต่างระหว่างหลักสูตรทีหลังก็ได้ค่ะ แต่ข้อเสีย พอเราเรียนจบคอร์ส แล้วจะเพิ่มชั่วโมงทีหลัง เวลาเรียนทีได้อาจจะต้อง skip จากวันสุดท้ายทีหนูจบคอร์สไปหน่อย เพราะระหว่างนั้นทีหนูยังไม่ตัดสินใจเพิ่มคอร์สอาจจะมีคนมาจองเวลาอยู่เรื่อย ๆ ค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image