ต้อง

ต้อง

Guest

ขอตารางเรียนค๊ะ (763 views)

29 Oct 2010 13:34

อยากได้ตารางเรียนค๊ะ เดือนพฤศจิกายังมีเวลารึป่าวค่ะ

ถอยหลังไม่เป็นอ่ะค่ะ แล้วก็เคยออกถนนใหญ่ครั้งเดียว

กลัวไปชนคนอื่นอ่ะค่ะ!

ควรจะเรียนกี่ชั่วโมงดีค่ะ?

ต้อง

ต้อง

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

30 Oct 2010 17:47 #1

พี่ส่งตารางเรียนไปให้รึยังค่ะ งง

ปกติออโต้ไม่มีพื้นฐานพี่ก็แนะนำนักเรียนที่ 10 ชม อะค่ะ เพราะไม่ได้ยากอยู่แล้ว ไม่เหมือนเกียร์ธรรมดา ถ้าหนูมีพื้นฐานมาแล้วเรียน 8 ชม ยังไหว ถ้าไม่มีใบขับขี่ไม่แนะนำคอร์ส 5 ชม ค่ะ เพราะต้องพาออกถนน จอดรถ ขึ้นห้าง เน้นท่าสอบถ้า 5 ชม กลัวว่าจะไม่ effective ค่ะ ลงคอร์ส8หรือ 10 ชม ดีกว่าค่ะถ้าเรียนแล้วยังไม่มั่นใจจะเพิ่มเป็น 15 ชม ก็ได้ มาลงเวลาเพิ่ม จ่ายเงินเพิ่มแค่ส่วนต่าง เพราะ เด็กวัยรุ่นส่วนใหญ่ลงทีเดียวเลย 15 ชม พอขับได้ สอบใบขับขี่ผ่านก่อนเรียนจบ ถ้าชั่วโมงเรียนยังเหลือมักจะทิ้งชั่วโมงเรียนที่เหลือ เสียดายเงินป่าว ๆ ค่ะ ลงทีละน้อยแล้วค่อยเพิ่มเอาดีกว่า

แต่ข้อเสียของการค่อย ๆ เพิ่ม ชั่วโมง คือจะไม่ได้เวลาที่ต่อเนื่องกัน เพราะกว่าเราจะเรียนจบ แล้วตัดสินใจเพิ่มชั่วโมง ก็จะมีนักเรียนคนอื่นมาลงเวลากันไปเรื่อย ๆ ดังนั้นเวลาที่จองต่อไปก็จะ skip ไปค่ะ อาจจะไม่ได้ต่อเนื่องจากครั้งแรก

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image