บิวตี้

บิวตี้

Guest

ขอรายละเอียดค่ะ (1079 views)

1 Nov 2010 19:58

คือว่า บิวพอมีพื้นฐานการขับรถมาบ้างแล้วนิดหน่อย ออกถนน ตจว บ้างค่ะ
แต่ไม่ได้ขับมา 2-3 ปีแล้วคะเกียร์ธรรมดาด้วย

แต่ที่บิวสนใจจะเรียนคือ ออโต้คะ บิวต้องเรียนกี่ชั่วโมง
บิวว่างช่วงกลางเดือน ขอตารางเรียนช่วงกลางเดือน พ.ย บ้านบิวอยู่แถวรามอะคะ

Lucifer_cc40@hotmail.com

บิวตี้

บิวตี้

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

1 Nov 2010 20:19 #1

สวัสดีค่ะ น้องบิวถ้ามีพื้นฐานมาแล้ว พี่แนะนำที่ 8 ชม ดีกว่า เพราะถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา น่าออโต้น่าจะไม่ยากแล้วค่ะ ที่ไม่แนะนำ 5 ชม เพราะว่าถ้ายังไม่มีใบขับขี่เด้วเวลาจะไม่พอเรียนค่ะ

อีกอย่าง แถวราม ไม่ทราบว่าหนูมาถึงรถแถบรถไฟใต้ดินได้มั้ยค่ะ เพราะว่ารถโรงเรียนไปไม่ถึงอะค่ะ แบบว่าไปไม่ถูกเลยดีกว่า ไม่เคยวิ่งแถวนั้น

สไมลล์

สไมลล์

Guest

บิวตี้

บิวตี้

Guest

2 Nov 2010 16:24 #2

บิว งง แบบว่า แต่ละช่องที่มีชื่อ กมลวรรณ สะพานควาย หมายถึงไรคะเรียนที่สะพานควาย หรือยังไงคะ และแต่ละช่องคือวันเวลาเริ่มเรียนใช่มั้ยคะ

บิวตี้

บิวตี้

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

2 Nov 2010 17:03 #3

ไม่มีใครเข้าใจตารางพี่เลยสักคน  

คือ ที่มีสี ชื่อ สถานที่ เบอร์โทร คือ มีนักเรียนจองไว้ ชื่ออะไร ให้ไปรับที่ไหน เบอร์ติดต่อกลับเบอร์อะไรค่ะ

แต่ละช่องคือเวลาเริ่มเรียนค่ะ ถูกต้อง

สีขาว คือชั่วโมงว่างค่ะ สี ๆ คือ มีคนจองไว้ 

สีแดง คือ นักเรียนที่จองตารางไว้ ยังไม่ได้ confirm ตารางค่ะ ถ้า ก่อนที่จะมีรียนวันแรก ทางโรงเรียนโทรไป confirm ตาราง ถ้าไม่ confirm ตารางของนักเรียนนั้นจะถูกยกเลิกค่ะ เวลาที่เค้าจองไว้ก็จะว่างทั้งหมดค่ะ ทางโรงเรียนจะใส่สีแดงแค่วันแรกที่มีเรียน เพื่อก่อนวันเรียนจะได้โทรไป confirm ค่ะ

ปกติระหว่างนักเรียนแต่ละคน ทางโรงเรียนจะเว้น 1 ชม เพื่อให้ครูใช้วิ่งรับส่งนักเรียนแต่ละคนค่ะ เพราะเวลาที่ใช้รับส่งจะไม่นับเป็นชั่วโมงเรียนค่ะ จะติดกันได้ก็ต่อเมื่ออยู่ละแวกเดียวกัน เช่น คนที่ 1 รับที่เซ็นทรัล คนที่ 2 รับจตุจักร หรือ รัชดา กรณีนี้สามารถลงติดกันได้ค่ะ เพราะเวลาที่เลทจะไม่เกิน 15 นาที ทางโรงเรียนสามารถชดเชยให้โดยที่จะไม่มีใครได้รับ impact ค่ะ

เวลาลงเรียนต่อครั้งควรลงอย่างน้อย 2-3 ชม เพราะ 1 ชม ไปได้ไม่ไกล บางทีเจอรถติด ไปยังไม่พ้น 10 กิโลเลย ก็ต้องกลับบ้านแล้ว กระบวนการเรียนรู้ยังไม่ทันเกิดก็หมดเวลาเรียน 3 ชม ต่อครั้งจะเป็นอะไรที่ standard ค่ะ

ลองดูตารางนะคะ ถ้างง ก็สอบถามมาอีก หรือทิ้งเบอร์ในอีเมลล์ก็ได้ค่ะ เด้วทางโณงเรียนโทรกลับ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image