อิ่ม

อิ่ม

Guest

รบกวนค่ะ (842 views)

13 Jan 2011 17:23

คือว่าอยากขับรถได้ค่ะ ย้ำว่าขับได้ เวลาคุณแฟนเมาเหมือนหมา เซงค่ะ หรือชอบออกต่างจังหวัดแล้วง่วง สามารถขับได้ จิงๆยังไม่ได้อยากทำใบขับขี่

จะคิดยังไงดีค่ะ ขอเรียนแค่ไม่กี่ชม.ได้ไหมค่ะ ไม่เคยขับมาก่อน

ยังไงขอตาราง กพ.-มีค.ด้วยได้ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

อิ่ม

อิ่ม

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

13 Jan 2011 19:53 #1

ค่ะ ตารางส่งให้ทางอีเมลล์แล้วค่ะ

จริง ๆ ถ้าตั้งใจอยากขับได้อยากให้เรียนแบบเยอะชั่วโมงหน่อย 5 ชม 8 ชม ไม่แนะนำเลยค่ะ ย้ำนะคะ ถ้าต้องการเอาไปใช้ในชีวิตประจำวันจริง ๆ ควรให้ชำนาญนิดนึง เพื่อความปลอดภัยของตัวเอง และผู้ใช้ถนนร่วมกับเราค่ะ 3 ชม ทุกโรงเรียนพานักเรียนออกถนนได้แน่ ถ้าเรียนเกียร์ออโต้นะคะ แต่การขับรถไม่อยากให้วัดกันที่การทำให้รถแล่นได้อันนี้มันไม่ยากค่ะ อยากให้คิดถึงความปลอดภัยของตัวเองและผู้อื่น ไม่สร้างภาระบนถนนให้เพื่อนร่วมทางต้องเดือดร้อน รู้กฎมีมารยาทและน้ำใจมากกว่าค่ะ

มือใหม่อุบัติเหตุจะไม่เกิดถ้าไม่ประมาท คนขับรถ 10 ปี แต่รถเค้าก็ต้อทำประกันเพราะอะไร เพราะอุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ตลอดเวลาค่ะ ถ้าเรายังฝึกฝนอย่างเพียงพอก็ไม่อยากให้ขับรถโดยไม่มีเพื่อน ถ้าคุณสามีสามารถช่วยฝึกต่อจากนั้นได้ ก็โอเค ออโต้ไม่มีพื้นฐาน 8 ชม ก็พอไหว ต่างกับคอร์สอื่น ๆ ยังงัยก็เวลาในออกถนนถนนก็น้อยลงเท่านั้นเองค่ะ เรียนกับโรงเรียนให้เป็น ฝึกฝนเก็บชั่วโมงบินก็พึ่งคุณสามีนั่งเป็นเพื่อนสักระยะ ก็โอเคค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image