คนใต้ตัวขาว

คนใต้ตัวขาว

Guest

ได้ใบขับขี่แล้ว (1873 views)

16 Jan 2011 14:37

:R: ฝากบอกครูแตง
พี่ภรณ์ค่ะ ฝากขอบคุณครูแตงด้วยค่ะ เรียนขับรถเกียร์ออโตกับครูแตงเมื่อพ.ย.แค่6ชม.เอง แล้วไปเรียนเกียร์ธรรมดา3ชม.
กลับบ้านตอนสิ้นปีไปสอบ ตอนแรกจะสอบกับรถกระบะของที่บ้าน พอดีหลานมาเอาวีออสไป
พอสอบภาคทฤษฏีผ่าน รอบบ่ายสอบขับรถ ไม่ต้องสอบตามคิว ยืนดูคนอื่นสอบไม่ผ่านกันเยอะเลยในท่าจอดเทียบฟุตบาท
เจ้าหน้าที่ก็ไม่ช่วยเลย ต้องทำให้ได้ตามกฎ จะรอสอบคนสุดท้ายเผื่อเจ้าหน้าที่ใจดีให้ผ่านหมด
หลานบอกจะบ้าเหรอคนเยอะรอนาน เอาไงดีล่ะ รถก็ไม่คุ้น ไปโหลดมาข้างหน้าก็มองไม่เห็นต้องกะระยะเอาเอง
เพิ่งลองนั่งดูเมื่อเช้าหลังยื่นเรื่องเสร็จ ทำใจให้เย็นๆ กล้าๆ นึกถึงเทคนิคที่ครูแตงสอนมา
เรียนกับครูแตงเรียนท่าเดินหน้าถอยหลัง และท่าจอดเทียบฟุตบาท
ส่วนท่าถอยหลังเข้าช่องจอดเรียนกับครูหนุ่มแต่เป็นรถกระบะ ก็ใช้เทคนิครถกระบะน่ะแหล่ะมาสอบ
ก็คิดว่าไม่เป็นไรถ้าไม่ผ่านค่อยไปสอบใหม่กับทางโรงเรียน
ปรากฏว่าผ่านมาได้อย่างเหลือเชื่อ ดีใจที่สุด ก็ฝากขอบคุณครูแตงอีกครั้งค่ะ ครูแตงสอนดีมากค่ะ อารมณ์ดี มีเทคนิคในการสอนดีมากๆๆๆๆๆๆ
ถ้ามีโอกาสก็จะแนะนำเพื่อนที่สนใจมาเรียนกับทางโรงเรียนนี้นะคะ

คนใต้ตัวขาว

คนใต้ตัวขาว

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

16 Jan 2011 14:48 #1

ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ที่แรก็ยังงง อยู่ ว่าคนไหน พอบอกว่า เรียนออโต้ 6 ชม แล้ว ธรรมดา อีก 3 ชม ก็ นึกออกเลยค่ะ เพราะมีคนเดียวที่เรียนออโต้เยอะกว่าธรรมดา ในตารางจะเขียนว่า พี่พร บางเขน พอมาเขียนเป็น พี่ภรณ์ เลยไม่คุ้นตาค่ะ

ยินดีด้วยกับใบขับขี่นะคะ ขับรถได้คันไหนก็ต้องขับได้ค่ะ อย่าไปห่วงว่าจะไม่คุ้นกับรถ ถ้าอย่างนี้นะจะขับรถไปทำงานคงต้องมาเช่ารถของโรงเรียนขับไปทำงานทุกวันแน่ ๆ หุหุ โรงเรียนจะมีรายได้เพิ่มจากกว่า ให้นักเรียนเช่ารถใช้ เพราะขับคันอื่นไม่ได้เพราะไม่คุ้น เรียนกับรถโรงเรียนต้องใช้แต่รถโรงเรียน คิดอย่างนี้ไม่ดีนะคะ ขับเป็นต้องขับได้ทุกคัน วิธีขับเหมือนกันหมดค่ะ ได้ใบขับขี่แล้วก็อย่าลืมตัวว่าเวลาขับรถห้ามประมาทนะคะ มาซิ่งแถวโรงเรียนก็ได้ค่ะ

สไมลล์

สไมลล์

Guest

Post reply
CAPTCHA Image