Punch

Punch

Guest

ขอตารางเรียนค่ะ (1040 views)

26 Jan 2011 14:21

รบกวนช่วยส่งตารางเรียนของเดือนก.พ.-มี.ค.ให้ด้วยนะคะ
nanny_pent@hotmail.com

Punch

Punch

Guest

PLE

PLE

Guest

26 Jan 2011 15:13 #1

ขอตารางเรียนเดือน ก.พ. และค่าใช้จ่ายทั้งหมดคะ พอดีเคยขับรถเกียร์ออโต้มาบ้าง แต่ยังไม่มีใบขับขี่ รบกวนช่วยแนะนำคอร์สที่จะเรียนด้วยนะคะ

อยากได้ใบขับขี่คะ sutthinatee@hotmail.com ขอบคุณคะ

PLE

PLE

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

26 Jan 2011 16:10 #2

ค่ะ ตารางส่งให้แล้วค่ะ ทุกคนเลย

ถามว่าเรียนกี่ชั่วโมง ต้องถามก่อนว่า Objective คือ อะไรค๊า

ถ้าสอบใบขับขี่ เฉย ๆ เรียน 5 ชม ก็พอ เพราะไม่ยาก cHILL Chill

ถ้าฝึกขับ หัดบนถนน จอดรถ หาประสบการณ์ มีพื้นฐานมาแล้ว ก็ 8 ชม up ค่ะ คอร์สไหนก็ได้ เพราะออโต้มันไม่ยากหรอก เรียนวันแรกครูก็พาออกถนนแล้ว พื้นฐานไม่เยอะเหมือนเกียร์ธรรมดาค่ะ พอเป็นแล้วถ้าไปฝึกเองก็ไม่ต้องหลักสูตรเยอะก็ได้ค่ะ เพราะสอนให้ขับเป็นไม่ยาก แต่จะขับเก่งหรือคล่องมันก็ตองฝึกฝน ถ้าฝึกที่บ้านได้ มีเพื่อนนั่งคอยช่วยดู ก็ 8 ชม ก็เอาอยู่ แต่ถ้าที่บ้านหวงรถมาเรียนกับที่โรงเรียนก็ค่อย ๆ ทยอยเพิ่มชั่วโมงก็ได้ค่ะ เพิ่มชม ไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะมั่นใจ ไม่กลัวถนน มากที่สุดก็ 20 ชม ก็ลง 8 ชม ไปก่อน ไม่ชอบยังงัยก็มาเพิ่มเป็น 10 ชม ก็ลงเพิ่มอีก 2 ชม จ่ายเงินเพิ่มแค่ส่วนต่างระหว่างหลักสูตรค่ะ เหมือนเป็น Installment plan อย่างนึง

ส่วนใหญ่ออโต้ไม่มีพื้นฐานก็ให้ลงเริ่มต้นที่ 10 ชม นะคะ เพราะอย่างที่บอกไงว่าไม่ยาก ไม่มั่นใจ อยากฝึกเพิ่มยังงัยก็ลงเพิ่มทีหลังไม่มีปัญหาอยู่แล้วค่ะ

สไมลล์

สไมลล์

Guest

Post reply
CAPTCHA Image