พี่น้อง

พี่น้อง

Guest

ขอบคุณครูรินทร์&น้องผึ้ง (2021 views)

19 Feb 2011 21:52

พี่น้องได้ใบขับขี่ พร้อมความมั่นที่จะขับรถ ขอบคุณมาก เดี๋ยวส่งหนมไปให้ที่ออฟฟิศนะจ๊ะ ขอโทษที่ส่งช้า พี่ยุ่งนิดหน่อย โดดงานไปเรียนและสอบซะหลายวัน..555!!!

พี่น้อง

พี่น้อง

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

19 Feb 2011 23:05 #1

อ้าวแรงส์ โทษหนูอีกว่าทำให้ต้องโดดงานมาเรียน แต่ที่ต้องโดดงานมาสอบ อันนี้ชัวร์ หนูจะบอกว่าต้องลางานล่วงหน้า หรือโดดเรียนในวันที่สอบใบขับขี่นะคะ ไม่เคยพูดว่าให้โดดงาน

หนมจะฝากมาวันไหนจะได้คอยรับ ให้น้องคนเดียวพอ หลวงรินทร์ไม่ต้องให้ แกแก่แล้วแกไม่กินหนม เด้วเบาหวานขึ้น

น้องมีข้อสังเกตุ

อายุ 35++ ต้องเรียนกะหลวงรินทร์ พี่เปลว พี่เอ
อายุ 25-35 ต้องเรียนกะครูตี๋ ครูกวาง
อายุ 25-- ต้องเรียนกะครูแตง ประเภทเด็กแนว

เห็นมั้ยจัดครูต้องดูอายุนักเรียน course ถึงจะ effective

สไมลล์

สไมลล์

Guest

พี่หน่อย

พี่หน่อย

Guest

20 Feb 2011 10:31 #2

น้องผึ้งคะ

แสดงว่าพี่โชคดีที่อายุ 50แล้ว ยังได้เรียนกับครูกวาง ตั้ง 2 ครั้ง(5ชม.แนะ )หลังจากนั้นโอนพี่ให้หลวงรินทร์เฉยเลย
แต่ก็ดีค่ะ พี่ชอบ ครูรินทร์ใจดี สอนให้กล้าๆ มีสติ พาไปทุกที่ที่นักเรียนกลัว วงเวียน ที่จอดรถสูงๆ
นอกจากเรียนขับรถแล้วยังได้เรียนภาษาใต้ด้วย อิ อิ

พี่หน่อย

พี่หน่อย

Guest

พี่น้องคร้าบ

Guest

21 Feb 2011 16:17 #3

แหม...พอบอกจัดตามอายุมีเคือง 555 แต่พอทนได้ เดี๋ยวส่งแล้วจะบอกให้รอซะให้เข็ด หาว่าเราแก่
คุณน้องรินทร์ของพี่แกอายุเท่าไหร่เนี่ย ต้องจัดหมากจัดพลูมั๊ยเนี่ย...คริๆๆๆ

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

21 Feb 2011 18:30 #4

@ พี่น้อง หลวงรินทร์หรอ อีกไม่เกิน 5 ปี คงเกษียณแล้วละ คงมะช่ายคุณน้องรินทร์มั้ง

@ พี่หน่อย ตกลงได้เวลาเรียนยังอะ ต้นเดือนวันหยุด แทบจะขี่คอกันเรียนแล้วอะ นี่กะจะเรียนเอาโล่เลยมะอะ

Webmaster

Webmaster

Admin

พี่หน่อย

พี่หน่อย

Guest

21 Feb 2011 22:10 #5

น้องผึ้งคะ

ถ้าจะให้โล่ก็ยินดีรับคะ นี่ถ้าไม่ติดว่ามีแค่ 20 ชม.สูงสุด ก็คงลงจนเต็มเพดานเลยหละ จะได้เก่งๆ มั่นใจไง ขับรถตัวเองแค่ชั้น 3ของอาจารย์ชั้น 1ขับแล้วไร้กังวล อิ อิ ( พี่ว่าง พฤเย็น ส. อ. ค่ะ ถ้าได้ ชม.ว่างบอกด้วย จะได้โดดประชุมมา อุ อุ บอกราคาด้วยนะคะ)
ดีใจด้วยนะคะที่คนลงเรียนเยอะ แสดงว่าช่วงปิดเทอมกิจการดีมากๆๆๆๆๆ อย่างนี้ถ้าสรรพากรมาเจอคงดีใจกว่าพี่อีกเนาะ :R:

พี่หน่อย

พี่หน่อย

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

21 Feb 2011 22:29 #6

ขอบใจนะ สรรพากร มะได้แอ้มหนูหรอก เหอ ๆ ๆ ๆ   เด้วสิ้นเดือนมีนาปุ๊บ หนูยื่นปั๊บเลย ก่อน 31 มีนา 2 วัน ตอนนี้นั่งลงบัญชีอยู่ เค้าบอกว่าต้องมีหลักฐานนั่งทำให้แบบเรียบร้อยค่ะ พี่แต่โรงเรียนอื่นเค้ามะเห็นจ่ายภาษีเลย หนูจ่ายอยู่โรงเรียนเดียว cost ก็เลยสูงกว่าเพื่อนเลย ค่าเรียนก็ไล่เลี่ยกะที่อื่น คุ้มมั้ยอะ

โอ้ที่นี่ สูงสุด 40 ชม ค่ะ ยังงัยก็ไม่ชนะหรอก มะต้องเรียนแล้วม้างเอารถที่บ้านนั่นแหละมาขับเอง ถ้าต่ออีก 5 ชม ก็เป็น 700 บาท หมด 20 ชม นี้แล้ว หมดแล้วหมดเลยนะ เริ่มใหม่ก็ 5 ชม 1600 บาท เหอ ๆๆๆๆๆ 

Webmaster

Webmaster

Admin

น้องผึ้ง

น้องผึ้ง

Guest

1 Mar 2011 22:34 #7

พี่น้อง น้องผึ้งได้รับขนมแล้วค่ะ แค่แซวเล่นไม่คิดว่าจะส่งมาจริง ๆ :k: ครูรินทร์เอาไปแกะแบ่งเพื่อนครูคนอื่นกินแล้วด้วยค่ะ ยังงัยก็ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ ผ่านไปผ่านมาแวะมาทักทายกันบ้างนะคะ แต่ว่านัดล่วงหน้านิดนึง หนูไม่ได้อยู่ที่โรงเรียนจะมาจะไปวันไหนจะได้ไปค่อยที่โรงเรียน จะอยู่แค่เสาร์อาทิตย์อะค่ะ :)

น้องผึ้ง

น้องผึ้ง

Guest

Post reply
CAPTCHA Image