แก้ว

แก้ว

Guest

10ชั่วโมง กับ 15ชั่วโมงต่างกันยังไงคะ (953 views)

21 Feb 2011 16:04

10ชั่วโมง กับ 15ชั่วโมงต่างกันยังไงคะ รบกวนขอตารางเรียนเดือนมีนาด้วยคะ

แก้ว

แก้ว

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

21 Feb 2011 18:35 #1

ทุกคอร์ส ไม่แตกต่างกันค่ะ ต่างกันที่ชั่วโมงออกถนน กับฝึกฝน เท่านั้นเอง เช่น 15 ชม ก็อาจจะมีเวลาออกถนนนานกว่า 10 ชม เช่น จะฝึกจอดก็จะมีเวลาเน้น เวลาฝึกมากกว่าค่ะ แต่การเรียนการสอนไม่แตกต่างกัน ถึงได้บอกว่าถ้าเรียนให้ขับได้ เรียนแปบเดียวก็ขับได้ค่ะ แต่บางคนอยากฝึกเยอะ ๆ อยากเน้นเยอะ ๆ เพื่อความปลอดภัย ความมั่นใจ whatever อยากแหละ มันเป็นความรู้สึกของผู้เรียนค่ะ แค่เป็นการเก็บชั่วโมงบิน เรียนให้มั่นใจไปเลย ดีกว่าพอต้องขับจริง ๆ ต้องไปลงเรียนใหม่มันเปลืองเงินกว่าเดิมค่ะ

Normal ทั่วไปเลยก็ลงแบบ 10 ก่อน standard ถ้าเกียร์ธรรมดาไม่มีพื้นฐานควรจะ 15 ชม เพราะธรรมดาพื้นฐานเยอะ ยากกว่าออโต้ด้วย ออโต้มันไม่มีอะไร 10 ชม ก็ได้เรียนครบทุกอย่างแล้ว แต่เวลาฝึกออกถนน ขึ้นห้าง อาจจะไม่เยอะเท่าคนที่เรียน 15 ชม เท่านั้นเอง แต่ก็ได้ออกถนนเหมือนกันค่ะ ตลอดคอร์สออกถนนหมด

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image