ตั้ว

ตั้ว

Guest

ขอตารางเรียนและราคาหน่อยครับ (1548 views)

27 Feb 2011 14:06

คือว่าไม่เคยได้เรียนขับรถเลยอ่ะครับ ไม่มีพื้นฐานอะไรเลย แต่กะไว้ว่าจะเรียนเกียร์ธรรมดาอ่ะครับ

แล้วรถที่ใช้สอนมีรุ่นไหนบ้างอะครับ แล้วเวลาไปเรียนอ่ะครับต้องไปเองหรอครับ หรือมีรถมารับ (ผมอยู่ซอยติวานนท์3อ่ะครับ แถวๆตรงข้ามกระทรวงสาธารณสุขอ่ะครับ)

ขอตารางเรียนด้วยนะครับแล้วก็ราคาที่เหมาะกับผมด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ^^

ตั้ว

ตั้ว

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

27 Feb 2011 15:59 #1

ถ้าไม่มีพื้นฐานต้องการเรียนเกียร์ธรรมดาพี่แนะนำว่าเรียน 15 ชม ดีกว่าค่ะ เพราะจะได้ effective กว่า พื้นฐานค่อนข้างเยอะนิดนึงค่ะ ยากกว่าออโต้ด้วย ดังนั้นกว่าพื้นฐานจะจบ ออกถนนจนคล่อง จอดรถอีก ท่าสอบใบขับขี่อีก ดังนั้นจะใช้เวลานิดนึงค่ะ เมื่อเทียบกะออโต้แล้ว ออโต้ไม่มีพื้นฐาน 10 ชม ก็พอค่ะ

เกียร์ธรรมดามีคันเดียวค่ะ คือ กระบะ DMAX อยากจะอธิบายอย่างนี้ค่ะ คนส่วนใหญ่ที่ใช้เกียร์ธรรมดาจะเป็นกระบะทั้งนั้น คนที่ออกเก๋งซีดานปกติก็จะออกเป็นออโต้ทั้งนั้น ถ้าใช้รถเก๋งสอนแต่เป็นเกียร์ธรรมดาตลาดจะน้อยค่ะ เพราะคนจะสนใจน้อยเมื่อเทียบกะกระบะ ข้อเสียคือ คันใหญ่ กะระยะยาก แต่ข้อดีคือ ถ้าเราขับรถใหญ่ได้ พอไปขับคันเล็ก ๆ ก็สบายทุกอย่างค่ะ

ส่วนตารางเรียนส่งให้แล้วทางอีเมลล์นะคะ ส่วนรับส่งมั้ย แถวกระทรวงสาธารณสุขสบายมากเลย

สไมลล์

สไมลล์

Guest

Post reply
CAPTCHA Image