ต๊ะ

ต๊ะ

Guest

ขอตารางเรียนเดือน มีนาคมค่ะ (1178 views)

15 Mar 2011 15:32

สวัสดีค่ะ เวลาเรียนขับรถ ต้องไปเรียนทึ่ไหนคะ ทำงานอยู่แถวโรงเรียนเตรียมอุดม เยื้องๆ กับโรบินสันรัชดาเลิกงานก็ 5 โมงเย็นแล้วค่ะ กลัวไปไม่ทัน
อยากเรียนตอน 5 โมงเย็น เลิก 6 โมงเย็น ได้หรือป่าวคะ แต่ปัญหามีอยุ่ว่า เลิกงาน 5 โมงเย็น ทำไงดีคะ ขอตารางเรียนด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ต๊ะ

ต๊ะ

Guest

ต๊ะ

ต๊ะ

Guest

15 Mar 2011 15:34 #1

ขอตารางเรียน เดือนเมษาด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ต๊ะ

ต๊ะ

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

15 Mar 2011 16:55 #2

โรบินสันรัชดาสามารถไปรับส่งได้ค่ะ แต่การเรียนขั้นต่ำในแต่ละคาบขอเป็น 2-3 ชม นะคะ เพราะว่า 1 ชม เอาแบบกันตรง ๆ ในแง่ของโรงเรียนอะค่ะ โรงเรียนวิ่งรับส่งระหว่างนักเรียน 1 คน เราเว้นว่าง 1 ชม เพื่อให้ครูวิ่งไปรับในทันเวลา ดังนั้นเพื่อรับส่งนักเรียนแต่ละคน ทางโรงเรียนมี idle time แล้ว ประมาณ 1-2 ชม อะค่ะ cost ของโรงเรียนก็จะสูงขึ้น ส่วนในแง่นักเรียนเองสำหรับเส้นรัชดา 1 ชม แทบจะไม่ได้อะไรเลย เพราะวิ่งไปบนถนนจริง ๆ ได้ไม่ไกล ก็ต้องวนรถกลับเพราะหมดชั่วโมง ถ้าลองได้มาเรียนจริง ๆ จะทราบว่า 1 ชม บนถนนมันน้อยมาก เพราะเราไม่ได้อยู่ในสนามตลอด ถ้าอยู่ในสนาม 1 ชม ก็เข้าใฝจว่านาน เพราะต้องวนแบบซ้ำ ๆ ซ้ำไปซ้ำมา แต่ออกถนนจะได้เรียนนั่นรู้นี่ 1 ชม แปบเดียวจริง ๆ ค่ะ ใน 1 คาบควรจะมี time นิดนึง เพื่อได้เรียนรู้อะไรต่าง ๆ ให้มากขึ้น ได้ฝึกในคาบอย่างต่อเนื่องจะดีกว่า 2 ชม ไม่มีปัญหา แต่บางทีในคาบที่ต้องฝึกจอด 2 ชม อาจจะไม่พอ 3 ชม ถึงจะกำลังพอดีค่ะครูเค้าจะดูตารางแล้ว design เลยว่าในเวลาแต่ละคาบที่ลงไว้วันไหนต้องสอนอะไร เพื่อให้เกิดการเรียนรู้อย่างต่อเนื่องค่ะ ถ้าไม่ได้จริง ๆ ก็เป็น 2 ชม จะดีกว่าค่ะ ส่วนตารางส่งให้แล้วค่ะ รอรับทางอีเมลล์ได้เลยค่ะ

สไมลล์

สไมลล์

Guest

Post reply
CAPTCHA Image