ตั้ว

ตั้ว

Guest

สอบถามหน่อยครับ (804 views)

28 Apr 2012 01:33

คือเคยเรียนขับรถมาแล้ว แต่ว่าไม่ได้มาขับเองเลย :y: แต่ก็ได้ใบขับขี่มาเรียบร้อย

ตอนนี้เริ่มลืมหมดแล้ว แต่ก็พอได้อยู่บ้าง คิดว่าผมควรเรียนคอร์สไหนดีอ่ะครับ ที่ดูไว้ก็8ชั่วโมงอะครับ

เกียร์ธรรมดานะครับ คืออยากขับให้ชินอ่ะครับ พอดีที่บ้านก็มีรถเป็นเกียร์ธรรมดาอยู่ด้วย Ford ranger อะครับ

ขอตารางเรียนไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ตั้ว

ตั้ว

Guest

น้องแบงค์

น้องแบงค์

Guest

28 Apr 2012 09:41 #1

ส่งไปไห้แล้วนะครับ
ทางโรงเรียนจะมีแต่ กระบะ Vigo นะครับที่เป็นเกียร์ธรรมดา ไม่ทราบว่าจะเรียนได้รึป่าวครับ

น้องแบงค์

น้องแบงค์

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

28 Apr 2012 10:34 #2

ถามว่าคอร์สไหน ลองทบทวนกับตัวเองก่อนดีกว่า ว่า ลืม หรือแค่ความมั่นใจบางอย่างมันหายไปเพราะไม่ได้ขับรถมานาน ถ้าลืม ทางโรงเรียนเห็นว่า 8 ชม ก็น่าจะโอเคอยู่ แต่ถ้าแค่ขาดความมั่นใจ เรียน 5 ชม ก็ได้ครับ เรียกความมั่นใจกลับมา หรือ ลองลง 5 ชม ก่อน ถ้าพบว่าตัวเองลืมในหลายจุดจริง ๆ ค่อยเพิ่มชั่วโมงเรียน จ่ายเงินเพิ่มตามส่วนต่างระหว่างหลักสูตรครับผม ไม่ต้องเปิดคอร์สใหม่แต่อย่างใดครับ

Webmaster

Webmaster

Admin

Bokie

Bokie

Guest

30 Apr 2012 14:46 #3

เรียนไว้กะสไมล์ 10 ชม. เหลืออีก5 ชม.ยังหาวันลงไม่ได้ แต่ .... ตอนนี้ขาดความมั่นใจเรียบร้อยแล้วค้าบ เนื่องมาจากเอารถที่บ้านไปเสยคันอื่นมาเรียบร้อย หลอนไปเลยยยยยยย :y::y::q: (ตอนเรียนไมมันไม่ตื่นเต้นะ แต่ทำไมเวลาเอารถบ้านเราเองไปชับมันตื่นเต้นฉุดๆๆๆๆๆไปเลย :q::q::q:) P.S รบกวนขอตารางเรียนเดือนหน้าด้วยนะคะว่าจะหาวันลงเรียนเพิ่มเก็บสกิลเรียกความมั่นใจ :w:

Bokie

Bokie

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

30 Apr 2012 15:03 #4

ได้ค่ะ ตารางส่งให้เรียบร้อยแล้วค่ะ   

ไปเสยเพื่อนมาโดนที่บ้านดุเยอะมั้ยค่ะ    ก่อนเพิ่งขยาดๆ มือใหม่ บางทีเราระวังน้อยเกินไป อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ เป็นของคู่กันเมื่อเราขาดความระวัง    ลองทบทวนเหตุการณ์วันนั้นดูอีกที ว่าเสยเพื่อน เพราะอะไร ลืมดูซ้าย ลืมดูขวา หรือคุยเพลินเลยลืมดูคันหน้า เพื่อที่ว่าจะได้คอยเตือนตัวเอง จะได้ระวัง และไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกค่ะ   สู้ๆ ค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image