พี่สาว

พี่สาว

Guest

ตอนนี้ยังสอนได้ปกติเหรอคะ ขอตารางเรียนเดือนพย.ด้วยค่ะ (1224 views)

20 Oct 2011 23:43

สถานการณ์น้ำท่วมอย่างนี้ ยังสอนได้อยู่หรือเปล่าคะ ขอตารางเดือนพย.ด้วยค่ะ

ป.ล. พี่อายุ 40+ เรียนได้ไหมคะ

ladydragon711@ymail.com

พี่สาว

พี่สาว

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

21 Oct 2011 14:04 #1

ขอโทษทีค่ะ เพิ่งเห็น เนื่องจากคิดว่าช่วงนี้ซบเซาจากภาวะน้ำท่วมเลยไม่ได้เข้ามาเช็คค่ะ เด้วส่งตารางให้ทางอีเมลล์นะคะ

โรงเรียนยังเปิดสอนปกติค่ะ สถานการณ์บริเวณโรงเรียนยังปกติ นักเรียนแถบบางบัวทอง บ้านกล้วย ไทรน้อย โทรมายกเลิกหมดแล้วค่ะ เนื่องจากประสบปัญหาน้ำท่วม นักเรียนที่ยังไม่ยกเลิก ส่วนใหญ่จะเป็นนักเรียนแถบในเมืองค่ะ ลาดพร้าว รัชดา สุทธิสาร

โรงเรียน ตื่นตัว เตรียมตัว และพยายามไม่ตื่นตูม (แต่บางครั้งมันก็มีบ้าง :k:) พอสมควรค่ะ

* ทุกสิ้นวันนำรถขึ้นจอดบนอาคาร
* ขับรถสำรวจปริมาณน้ำ ทั้งในพื้นที่ที่ท่วมแล้ว คลองและแม่น้ำตามพื้นที่ต่าง ๆ ทุกวันค่ะ เพราะฟังข่าวมีทั้งลือ และไม่กรอง เอาชัดๆเห็นด้วยตาตัวเองไปเลย เลิกช่วยเจ้าหน้าที่เทศบาลก่อกระสอบทรายแล้วค่ะ เพราะดูเหมือนจะไม่เป็นผลเลย หลายที่น้ำทะลักแล้ว ปกติออกไปช่วยกันตอนสามสี่ทุ่ม เพราะครูเลิกสอนกันตอนนั้น แต่ตอนนี้หลายที่พังลงมาแล้ว ตอนนี้เลยอยู่ติดร้านเฝ้าระวัง
* มีเด็กนั่งเฝ้าหน้าโรงเรียนทั้งคืนค่ะ เพราะเป็นช่วงคนนอนจะไม่ทันได้ระวังตัว
* เอาขวดกรอกน้ำรองน้ำไว้กินแล้ว เนื่องจากน้ำขาดตลาดไม่มีขายแล้ว เลยกรอกจากน้ำกรอง อาหารตุนๆไว้บ้างแล้ว ไม่ได้ตื่นตูมแต่สดๆ ร้อนๆ คนแห่ซื้อจนหมดทั้งเซเว่น ตลาด เมื่อวานแม่ค้าไม่ขายเลยสักร้านคาดว่ายังตกใจเรื่องน้ำทะลักที่คลองประปาเลยไม่มาขาย เลยไม่มีไรกินหาซื้อที่ไหนก็ไม่ได้ ได้ข้าวมา 1 ถุง กะ ข้าวเหนียว 2 ห่อ กินกันทั้งร้าน ยังไม่เป็นผู้ประสบภัยก็ไม่มีอะไรกินแล้ว

สไมลล์

สไมลล์

Guest

Post reply
CAPTCHA Image