คิม

คิม

Guest

อยากเรียนขับรถอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ (1825 views)

22 Feb 2011 22:02

คือว่าอยากเรียนขับรถ เกียร์รวมอ่ะครับ คือยังไม่แน่ใจเรื่องชั่วโมงเรียน ต้องการเรียน 10 ชั่วโมงก่อน ถ้ายังไม่คล่องจะเพิ่มชั่วโมงเรียนได้มั้ยครับ
แบบว่าไม่เคยขับรถเลยนะครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำวิธีขั้นตอนต่างๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ยังไงก็ขอตารางเดือนมีนา ด้วยครับ
*** พอดีผมอยู่แถวบิ๊กคิง บางใหญ่ อยู่ในระยะรับส่งมั้ยครับ ***

คิม

คิม

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

22 Feb 2011 22:23 #1

เรียน 10 ชม ก่อนแล้วค่อยเพิ่มก็ได้ค่ะ เอาแบบตามสะดวกเลยดีกว่า เพิ่มทีหลังจ่ายเงินเพิ่มส่วนต่างก็ได้ค่ะ บิ๊กคิงก็รับส่งค่ะ

วิธีการขับรถ คือ อันนี้ให้อาจารย์แนะนำดีกว่าค่ะ เด้วให้อะไรผิดพลาดแย่เลย แต่ที่รู้คือ คาบแรกนักเรียนทุกคนต้องเริ่มที่พื้นฐานค่ะ คูจะพาเข้าสนามหรือหมู่บ้านที่ใกล้ ๆ ค่ะ เพื่อสอนพื้นฐานทุกอย่างเกียวกับรถ เช่นวิธีการออกรถ คลัช เบรค วนในสนามเพื่อให้คล่องกับการออกตัว ปล่อยคลัช เหยียบคันเร่งใช้เบรค เมื่อพื้นฐานได้แล้วจะพาออกถนน ก็ฝึกอยู่ u turn ต้องเกาะกลาง เกือกม้า ลานจอด ห้าง ทุกอย่างที่เราต้องเรียนรู้บนถนนค่ะ การเปลี่ยนเลนส์ ใช้กระจกข้าง กะระยะ เมื่อใกล้จบคอร์ส ก็จะกลับสนามเพื่อเน้นท่าสอบใบขับขี่ค่ะ ที่ใช้เวลามาที่สุดน่าจะจอด เพราะจะจอดหลายแบบค่ะ

สไมลล์

สไมลล์

Guest

คิม

คิม

Guest

22 Feb 2011 22:58 #2

ขอตารางดังนี้นะครับ
วันพฤหัส ที่ 3 มีนา บ่าย 2 ถึง 5 โมง
วันศุกร์ ที่ 4มีนา 8โมง ถึง 10 โมง
วันจันทร์ ที่ 7 มีนา 9 โมง ถึง 11 โมง
วันอังคาร ที่ 8 มีนา 8 โมง ถึง 11 โมง ครับ

คิม

คิม

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

22 Feb 2011 23:05 #3

น้องคิมคับ เกียรรวมควรเรียนเกียร์ธรรมดาก่อนอะคะ จะได้ไม่ต้องไปเริ่มที่พื้นฐานใหม่เวลาที่ย้ายไปออโต้ เวลาที่แจ้งมามีนักเรียน ซึ่งทั้งตารางมีนักเรียนอยู่คนเดียว แล้วก็เป็นเวลาที่หนูเลือกมาเลยค่ะ ขยับเดินหน้านิดได้มั้ยค่ะ ที่จริงตารางพี่ส่งให้ทางอีเมลล์แล้วค่ะ หรือว่าให้พี่จัดแล้วเสนอให้หนูดูมั้ยค่ะ ว่าจะหลบจะลงยังงัยดี :k:

สไมลล์

สไมลล์

Guest

คิม

คิม

Guest

22 Feb 2011 23:17 #4

งั้นพี่จัดลองจัดให้ผมดูก่อนก้อได้ครับ :]: คือว่าลังเล ระหว่างเกียร์ธรรมดากับออโต้อ่ะครับ ที่บ้านใช้เกียร์ธรรมดาแต่รถไม่ค่อยว่างให้จับ

ตกลงขอเป็นออโต้ละกันนะครับ

ยังไงพี่ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

คิม

คิม

Guest

คิม

คิม

Guest

22 Feb 2011 23:23 #5

ยังไง รบกวนช่วยจัดเวลาให้ดูหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ
:y::y:

คิม

คิม

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

22 Feb 2011 23:34 #6

น้องคิมพี่ผึ้งลงตารางแล้วส่งให้แล้วทางอีเมลล์ค่ะ เด้วลองเช็คความถูกต้องดูนะคะ พี่ขอเบอร์ติดต่อด้วยค่ะ แจ้งมาทางอีเมลล์ดีกว่าค่ะ ในนี้เด้วพี่ต้องลบอีกเพราะเด้วมิจฉาชีพจะใช้ประโยชน์จากเบอร์หนูได้ค่ะ

สไมลล์

สไมลล์

Guest

Post reply
CAPTCHA Image