tuestues

tuestues

Guest

ขอตารางเรียน เดือน เมษา-พฤษภา ครับ (989 views)

21 Apr 2011 19:59

ตามหัวข้อครับ
tuestuesday@hotmail.com

สอบถามเพิ่มเติมครับ คือผม เคยขับรถตามต่างจังหวัดครับ โดยมีคุณพ่อเป็นคนควบคุม ก็ขับได้ นะครับไม่มีปัญหาอะไร
แบบนี้ ผมต้องลงหลักสูตรไหนครับ ต้องเรียนตั้งแต่พื้นฐานไหม ครับ

tuestues

tuestues

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

23 Apr 2011 13:13 #1

ไม่แน่ใจว่าส่งตารางไปให้แล้วรึยังค่ะ จริง ๆ ถ้าหนูเรียนออโต้นะ เคยฝึกมาบ้างแล้ว พี่ว่าไม่ 8 ชม กะ 10 ชม ก้ได้ค่ะ เพราะออโต้ไม่ได้ยากอะไรอยู่แล้ว แต่ถามว่าต้องเรียนพื้นฐานใหม่หรือป่าว จำเป็นค่ะ เพราะเราฟังจากนักเรียนพูดไม่ได้ ต้องให้ครูพาไปที่สนามอยู่ดีค่ะคาบแรก เรียนพื้นฐานถ้าคนที่มีพื้นฐานมาบ้างแล้ว ก็จะเป็นเร็ว ในการฝึกแต่ละ step จะไม่ใช้เวลานาน เมื่อเทียบกะคนที่ไม่มีพื้นฐาน คือ สุดท้ายเรียนเหมือนกัน แต่เวลาที่ใช้แตกต่างกัน คือ ก็เหมือนว่าให้ครูเค้า test หรือว่า recall พื้นฐานที่มีมาเท่านั้นเอง ดังนั้นถ้ามีมาก็จะไม่ใช้เวลาเยอะ เรียน 8 หรือ 10 ก็ได้

ต่อให้ไม่มีพื้นฐานมา สำหรับคนที่ไม่กลัว เรียนรู้เร็ว บางที 8 ชม ก็ไหวนะคะ ยิ่งผู้ชาย ก็ดูไม่น่าจะมีปัญหามาก เพราะผู้ชายไม่กลัวอยู่แล้วการออกถนน แล้วการตัดสินใจมักจะทำได้เร็วกว่าผู้หญิงด้วย

สไมลล์

สไมลล์

Guest

Post reply
CAPTCHA Image