Webmaster

Webmaster

Admin

แจ้งวันสอบใบขับขี่ (1558 views)

29 Nov 2011 11:14

ขนส่งตลิ่งชัน เปิดให้บริการ Full Service ตั้งแต่วันที่ 28 พฤศจิกายน 2554 ค่ะ ดังนั้นในวันที่ 7 ธันวาคม 2554 นักเรียนสามารถไปสอบใบขับขี่ได้ตามปกติได้แล้วค่ะ ทางโรงเรียนพาไปเหมือนเดิม ทุกวันพุธค่ะ (เนื่องจาก ศปภ รับรองตามข้อเรียกร้องของประชาชนแถบบางกรวย บางบัวทอง ว่าจะกู้ถนนให้สัญจรได้ตามปกติ ภายในวันที่ 5 ธันวาคม 2554)

สำหรับวันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2554 ทางโรงเรียนขอสำรวจเส้นทางจากโรงเรียนไปจนถึงขนส่งตลิ่งชัน สวนผัก ก่อนนะคะ หากสามารถไปได้ วันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน จะโทรแจ้งให้ทราบเป็ยรายบุคคลค่ะ หากกระชั้นชิดไป ในการเตรียมตัวหรือเตรียมเอกสาร สามารถไปกับทางโรงเรียนในวันพุธไหนก็ได้ค่ะ

เอกสารที่ต้องเตรียมดังนี้นะคะ

1. บัตรประชาชน ตัวจริง
2. สำเนาบัตรประชาชน พร้อมเซ็นต์สำเนาถูกต้อง
3. ใบรับรองแพทย์
4. ค่าธรรมเนียมออกบัตรสมาร์ทการ์ด 205 บาท (จ่ายให้กรมขนส่งเมื่อสอบผ่าน ถ่ายรูปลงบัตรสาร์ทการ์ด หากสอบไม่ผ่านยังไม่ต้องชำระเงิน)

ไม่ต้องใช้รูปถ่ายแล้ว เนื่องจากปัจจุบันใช้เป็นบัตรสมาร์ทการ์ดแล้วค่ะ แต่ค่าธรรมเนียมจะแพงขึ้น 100 บาท จากเดิม 105 บาท จึงเป็น 205 บาท เพราะเป็นค่าสมาร์ทการ์ด หากต้องการใช้รูปถ่ายต้องนำรูปถ่ายไปด้วยจะเสียค่าธรรมเนียมเพียง 105 บาทเท่านั้น แต่ปัจจุบัน ค่ารูปถ่ายก็แพงพอสมควร ดังนั้นแนะนำว่าใช้เป็นบัตรสมาร์ทการ์ดเลยดีกว่า ไม่ต้องไปถ่ายรูปเอง เพราะโหลนึงก็ 120-180 บาทแล้วค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image