นิว

นิว

Guest

ขอตารางเรียนเดือน มี.ค. ค่ะ (1277 views)

20 Feb 2012 13:00

ยังไม่มีพื้นฐานค่ะ สนใจเรียนเกียร์ออโต้ค่ะ ขอตารางมี.ค.ด้วยน่ะค่ะ ขอบคุนมากค่ะ
ถ้าจะเรียนช่วงต้นมีนาคมจะมีไหมค่ะ

นิว

นิว

Guest

น้องแบงค์

น้องแบงค์

Guest

20 Feb 2012 13:47 #1

ส่งไห้แล้วนะคับ

น้องแบงค์

น้องแบงค์

Guest

น้องแบงค์

น้องแบงค์

Guest

20 Feb 2012 13:47 #2

ส่งไห้แล้วนะคับ

น้องแบงค์

น้องแบงค์

Guest

นิว

นิว

Guest

20 Feb 2012 14:34 #3

ได้รับแล้วค่ะ จะสอบถามหน่อยน่ะค่ะว่า ควรเรียนหลักสูตรไหนดี ยังไม่มีพื้นฐานอ่ะค่ะ แล้วอยากสอบให้ได้ใบขับขี่ภายในเดือนมีนาอ่ะค่ะ เพราะ
ช่วงกลางเม.ย จะต้องไปทำงานต่างจังหวัดแล้วอ่ะค่ะ อย่างไงช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ
จะจองรถ Altis ช่วงวันที่ 5-7 มีนา ได้ไหมค่ะ

นิว

นิว

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

20 Feb 2012 16:58 #4

ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ พี่แนะนำว่าว่าหนูเริ่ม 10 ชม ก่อนดีมั้ยค่ะ ไม่ยากมาก แต่หลักสูตรที่เหมาะจริงๆ สำหรับคนที่ไม่มีพื้นฐานเลยน่าจะเป็น 15 ชม มากกว่า จะได้มีเวลาได้ฝึกการออกถนนให้มากหน่อย เพื่อที่จะได้จบไปขับได้แน่ ถามพี่ว่า 10 ชม เป็นมั้ยพี่ว่ามันก็เป็น เพราะไม่ยากจริง ๆ เพียงแต่เวลาที่เราจะได้ซ้อมออกถนน อาจจะน้อยไปหน่อย ถ้าจบไปคุณพ่อคุณแม่นั่งเป็นเพื่อนหนูได้ พี่ว่าเราก็สามารถซ้อมด้วยตนเองได้เหมือนกันไม่จำเป็นต้องลงคอร์สเยอะ ถ้าคุณพ่อคุณแม่ไม่นั่งเป็นเพื่อน พี่ว่าหนูก็น่าจะเรียนจนหนูมั่นใจ เพราะราคา 2 คอร์สนี้ไม่ได้ต่างกันเยอะ ต่างกันเพียง 800 บาท เอาที่ว่าเรามั่นใจ ขับได้และปลอดภัยดีกว่าค่ะ

จะลง 10 ชม ก่อนแล้วเพิ่มคอร์สทีหลังก็ได้ จ่ายเงินส่วนต่างระหว่างหลักสูตร ลงเวลาเพิ่มอีก 5 ชม ถ้าห่วงว่าตารางจะเต็มจนต้องทำให้การเรียนต้องกระโดดข้ามไปไม่ต่อเนื่อง ก็ลองเรียนคาบแรกดูแล้วให้คุณครูแนะนำ พร้อมกับประเมินความสามารถและทักษะของพื้นฐานของเราในการเรียนวันแรก แล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ค่ะ ลองเรียนดูก่อนว่าจะเป็น 10 หรือ 15 ชม

Webmaster

Webmaster

Admin

นิว

นิว

Guest

20 Feb 2012 17:21 #5

งั้นลอง10 ชม.ก่อนล่ะกันน่ะค่ะ
แล้วเรื่องอาจารย์เลือกเป็นอาจารย์ประจำรถ Altis ได่ไหมค่ะ พอดีเพื่อนแนะนำว่าอาจารย์เดิมสอนดีอ่ะค่ะ

นิว

นิว

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

20 Feb 2012 17:37 #6

เลือกไม่ได้ค่ะ ถ้าต้องการยึดคุณครูเป็นหลัก หนูจะต้องย้ายรถตามคุณครูค่ะ ที่เป็นแบบนี้เนื่องจาก ที่นี่จะ Fix ครูไว้กับรถ ซึ่งเป็นเรื่องของการควบคุมและจัดการภายในของโรงเรียนเองด้วย และเราจะ manage ตารางเรียนของนักเรียนง่ายขึ้นค่ะ เพราะนักเรียนหลายท่านอยากเรียนกับคุณครูคนเดิม ดังนั้นเราจะไม่สามารถย้ายคุณครูตามนักเรียน 1 ท่านที่ลงตารางไว้ในรถหลายคันได้ เพราะจะทำให้นักเรียนท่านอื่นได้ผลกระทบ ดังนั้นวิธีที่ง่ายที่สุด คือ fix ครูกับรถไปเลยค่ะ ต้องการเรียนกับคุณครูท่านไหน ก็ลงตารางในคันที่คุณครูท่านนั้นสอน ถ้าต้องการเลือกรถ ก็เจาะจงที่รถไปเลยค่ะ ง่ายสำหรับการจัดตารางให้นักเรียนแต่ละท่าน นักเรียนก็มีจุด focus ง่ายขึ้นสำหรับนักเรียนที่มี conditionที่ set มาแล้วในใจ และไม่สับสนกับการจัดการของโรงเรียนค่ะ

พี่ไม่แน่ใจว่าเพื่อนหนูเรียนกับคุณครูท่าไหนมา

ถ้าเป็นรถ ALTIS ครูประจำรถ คือ ครูปอ ค่ะ ครูปอเป็นอีกท่านที่สอนดีมาก ใจเย็น ลูกศิษย์แกมากมาย ประสบการณ์เยอะท่านนึงเหมือนกันค่ะ รับรองว่าไม่ผิดหวังเหมือนกับเพื่อนแน่นอนค่ะ :h:

สไมลล์

สไมลล์

Guest

นิว

นิว

Guest

20 Feb 2012 21:29 #7

โอเคค่ะ งั้นเลือกครูปอ ประจำรถAltis. ตามนี้น่ะค่ะ
เรียนเกียร์ออโต้ ยังไม่มีพื้นฐาน คอร์ส10 ชม.

ช่วงเวลาเรียนตามตารางที่ได้ดู คือ วันที่ 5-7 มีนาคม ถ้าชั่วโมงเหลือ
ทบเป็นวันศุกร์ที่9 มี.ค ช่วงเช้า หรือวันเสาร์อาทิตย์บ่ายน่ะค่ะ
ได้หรือไม่ได้ไงช่วยบอกด้วยค่ะ รบกวนด้วยค่ะขอบคุนค่ะ

นิว

นิว

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

21 Feb 2012 11:42 #8

หนูนินิว หนูเมลล์หรือ โทรมาแจ้งทางโรงเรียนเรื่องวันและเวลาที่เลือก รถที่เลือก นิดนึงค่ะ ทางโรงเรียนต้องการข้อมูลเพิ่มเติมนิดนึงค่ะ

1. จุดรับส่ง
2. เบอร์ติดต่อกลับค่ะ

2 อย่างนี้จำเป็นต้องใช้เวลาที่ครูไปรับส่ง ทางโรงเรียนต้องใช้โทรคอนเฟิมค่ะ อย่าแจ้งเบอร์โทรในเว็บนะคะ พี่ไม่อยากให้ publish เพราะมิจฉาชีพ หรือ โรคจิตอาจจะนำเบอร์หนูไปทำอะไรได้ ยังไม่เคยมีแต่ป้องกันไว้ก่อนค่ะ อีกอย่างเป็น personal data พี่ไม่อยากให้เผยแพร่

Webmaster

Webmaster

Admin

นิว

นิว

Guest

21 Feb 2012 14:02 #9

ได้ค่ะ เมลตามชื่อที่โชว์ใช่ไหมค่ะ เดี๋ยวจะส่งรายละเอียดให้น่ะค่ะ ขอบคุนมากค่ะ:h:

นิว

นิว

Guest

นิว

นิว

Guest

21 Feb 2012 14:36 #10

ส่งรายละเอียดทุกอย่างไปแล้วน่ะค่ะ ถ้ามีการปรับเปลี่ยนตารางช่วงแจ้งให้ทราบด้วยน่ะค่ะ ขอบคุนมากค่ะ
:r:

นิว

นิว

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

21 Feb 2012 19:23 #11

ขอบคุณค่ะ น้องแบงค์แจ้งว่าโทรไปล๊อกตารางแล้วคอนเฟิมกับหนูเรียบร้อยแล้ว ต้องการข้อมูลใดเพิ่มเติม drop คำถามในเว็บบอร์ด หรือ อีเมล์ได้เลยนะคะ :ss:

สไมลล์

สไมลล์

Guest

Post reply
CAPTCHA Image